Huyndai robex 140W không nổ máy cũng hạ boom được

M
Bình luận: 10Lượt xem: 1,880

mxdcongtrinh

Tài xế O-H
Chào các bác, em có con Huyndai robex 140w nó bị bệnh như sau :
Đầu tiên bị liệt hết thao tác, có bác thợ vào thay 01 cuộn hút (ở dưới hông bên phải phía sau) thì được hết các thao tác. Tuy nhiên kể từ đó thì mắc bệnh khác đó là : khóa cần thủy lực không đóng mà vẫn hoạt động được. Mà nguy hiểm hơn đó là tắt máy thì vẫn hạ được boom xuống. Không biết sao nữa.
Các bác nhiều kinh nghiệm chỉ giáo cho em nên xem kiểm tra ở đâu với ạ?
Cảm ơn các bác nhiều.

Lý thị Miên

Máy công trình OH
Đầu tiên bị liệt hết thao tác, có bác thợ vào thay 01 cuộn hút (ở dưới hông bên phải phía sau) thì được hết các thao tác. Tuy nhiên kể từ đó thì mắc bệnh khác đó là : khóa cần thủy lực không đóng mà vẫn hoạt động được. Mà nguy hiểm hơn đó là tắt máy thì vẫn hạ được boom xuống. Không biết sao nữa.
Cảm ơn các bác nhiều.

Thưa cụ, nó là thế này :

-Khóa tay trang đóng hay mở đều làm việc đc = Đã lắp IC que hàn:)) thay cho cuộn hút( Cuộn hút khóa tay trang ) hoặc ty van bị kẹt ( Hoặc bị luôn có điện ở cuộn hút, cái này khó xảy ra nhưng vân có thể ! ) = luôn mở dầu = luôn làm việc:(:)(:)((

-Tắt máy vẫn hạ đc boom = Tích áp của bác vẫn còn ngon nhưng do không cắt đc áp lên tay trang ( lý do ở trên ) nên tắt máy vẫn hạ đc boom là chuyện bình thường.:107::107::107:

-Cách xử lý: Cụ tự suy xét...:)):))

Mr.Pono

Pờ Nờ
Cảm ơn các bác nhiều.

Vãn bối xin "Nói Leo" các cụ một tí ạ.

Thưa: Có phải cái hình nầy không ạ: (Vãn bối làm nháy nháy một tí cho nó hoa mắt dễ nhìn)

Mr.Pono

Pờ Nờ
Thưa cụ, nó là thế này :

-Khóa tay trang đóng hay mở đều làm việc đc = Đã lắp IC que hàn:)) thay cho cuộn hút hoặc ty van bị kẹt ( Hoặc bị luôn có điện ở cuộn hút, cái này khó xảy ra nhưng vân có thể ! ) = luôn mở dầu = luôn làm việc:(:)(:)((

Chắc lão thợ ấy tiện tay nhấn luôn cái nút khiển bằng tay của con van đó rồi :D:D:D:D:D

thotien

ăn may là chính
ko riêng gì con robex1400-7 mà tất cả những máy mà con ppc bị chèn cứng đều bị như thế,có phải thế ko các bác

mxdcongtrinh

Tài xế O-H
Có lẽ con này bị kẹt van tổng của hệ thống điều khiển các bác ạ. E không được sửa con này nữa vì nó chuyển vào vùng sâu vùng xa rồi không liên lạc được nữa nhưng nghe thông tin lại như vậy. Phải dùng cle 1inch =24,5mm mới tháo được trước không có đồ chỉ cle hệ met không chơi được 24->27 luôn.

thaoha

Moderator
Có lẽ con này bị kẹt van tổng của hệ thống điều khiển các bác ạ. E không được sửa con này nữa vì nó chuyển vào vùng sâu vùng xa rồi không liên lạc được nữa nhưng nghe thông tin lại như vậy.1in Phải dùng cle ch =24,5mm mới tháo được trước không có đồ chỉ cle hệ met không chơi được 24->27 luôn.

nó là cle 26. ko có chỉ có phi búa đục bất thành thợ cụ à.mà phi ko trúng thì đỉ bo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên