Hyundai 1,25 tấn bó xéc măng 2 lần liên tiếp sau khi đại tu

D
Bình luận: 10Lượt xem: 1,696

DoVanDungckoto51

Tài xế O-H
Tình hình như tiêu đề các cụ ạ!
Chỗ em có con HD 1.25T đại tu cách đây tầm 3 tháng. Sau 2000 km thì xe quay lại , bó xéc măng, nhớt đặc hơn bùn. Sau đấy là bổ máy thay xéc măng, thay bơm nhớt, giữ lại bộ hơi & các thứ khác. Hôm nay khách chạy được 6000km lại quay lại, tiếp tục bó xéc măng, nhớt tiếp tục đặc như bùn. bổ máy phát hiện khách không thay dầu hãng, mà thay dầu lọc bên ngoài.
Thợ bên em lắp máy hơn chục năm đây là con đầu tiên bị phản tu. Phụ tùng bên em lắp hàng mobis.
Các cụ ai gặp trường hợp như này chưa ạ? Góp ý giúp em với !

nguyendzzung

Tài xế O-H
Cụ làm máy sai rồi.Dầu đặc là do lọt hơi muội than lọt xuống phía dưới cát te làm cho hao đầu và dầu đặc.Bổ máy hai lần mà thay mỗi bơm nhớt là quá ẩu.Cho đóng lòng thay quả xéc măng phớt gits đại tu đi.Đảm bảo hết bệnh.Nếu run tay mang đây tôi làm cho cụ giá hạt rẻ siêu bềm không có tác dụng phụ.không bị bêmhj phụ khoa..

luc_daklak

Tài xế O-H
Tình hình như tiêu đề các cụ ạ!
Chỗ em có con HD 1.25T đại tu cách đây tầm 3 tháng. Sau 2000 km thì xe quay lại , bó xéc măng, nhớt đặc hơn bùn. Sau đấy là bổ máy thay xéc măng, thay bơm nhớt, giữ lại bộ hơi & các thứ khác. Hôm nay khách chạy được 6000km lại quay lại, tiếp tục bó xéc măng, nhớt tiếp tục đặc như bùn. bổ máy phát hiện khách không thay dầu hãng, mà thay dầu lọc bên ngoài.
Thợ bên em lắp máy hơn chục năm đây là con đầu tiên bị phản tu. Phụ tùng bên em lắp hàng mobis.
Các cụ ai gặp trường hợp như này chưa ạ? Góp ý giúp em với !
View attachment 58153View attachment 58154View attachment 58155
bác coi lại công tác đại tu đi, e mới làm em 1,25t dời 2000, chạy mút mùa ông địa đã có gì đâu, chỉ có đóng nòng, thay bạc và phốt git thôi nhé.

DoVanDungckoto51

Tài xế O-H
Cụ làm máy sai rồi.Dầu đặc là do lọt hơi muội than lọt xuống phía dưới cát te làm cho hao đầu và dầu đặc.Bổ máy hai lần mà thay mỗi bơm nhớt là quá ẩu.Cho đóng lòng thay quả xéc măng phớt gits đại tu đi.Đảm bảo hết bệnh.Nếu run tay mang đây tôi làm cho cụ giá hạt rẻ siêu bềm không có tác dụng phụ.không bị bêmhj phụ khoa..
lần 2 thay thêm bơm nhớt cụ ơi!

Dowload

Tài xế O-H
e thấy bác này nói đúng là do lọt hơi xuống cạc te nên nhớt mới đặt như vậy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên