Hyundai 2007 kim điện cần giúp đỡ

B
Bình luận: 18Lượt xem: 1,908

tranat

Tài xế O-H
Cụ tháo van tuần hoàn khí xả ra xem có bị kẹt van không nhé .em bị dính trường hợp như vậy, tháo van ra vệ sinh là ok .chúc cụ thành công!

baotohalong62

Tài xế O-H
Em thông tin thêm ga không lên được chỉ đạt 2000v/p và râts khói có hai code p0820 có tùe viết tắt em không đọc được một có pd thứ hai x-y em khôngt ìm được từ này mong các bác chỉ giúp.

docbuo2005

Tài xế O-H
Khói như thiên đình ấy bác nhỉ.thế bác đã kiểm tra những gì ùi thế.kt lọc gió lọc nhiên liệu.mấy hum trời mưa bik đâu có vấn đề.e chẵng bik gì tới máy móc.kứ kt tổng quan bên ngoài kái đã

baotohalong62

Tài xế O-H
Em đã thay lọc gió lọc nhiên liệu nổ máy ga bốc .chạy thử tải nhẹ đi được khoảng 20km lại bị núc ga máy ko lên được đỗ lại ga 2000v/p .chạy về xưởng làm tiếp.mong các tiền bối giúp gấp...

Check

Tài xế O-H
Em đã thay lọc gió lọc nhiên liệu nổ máy ga bốc .chạy thử tải nhẹ đi được khoảng 20km lại bị núc ga máy ko lên được đỗ lại ga 2000v/p .chạy về xưởng làm tiếp.mong các tiền bối giúp gấp...

Em dự con này kim kém rồi cụ ạ, cụ nên tháo kim mang đi kiểm tra nhé. Chúc cụ thành công. :lx

baotohalong62

Tài xế O-H
Xe của em nó bị nước vào lọc gió em thấy lọc bị ướt .hiện giờ khói tráng ga ko vọt chỉ đạt 1800-2000v/p máy nổ ga angti êm ko rung dật .khi tháo rắc cảm biến báo nỗi code po113 po1o1.ga lên 3000v/p khói nhiều. có hiện tượng bị nước cháy cb không ah.mong các bacsgiups đỡ ..

[/url] [/IMG]

hocnghe

Tài xế O-H
Cụ xem lại xem tình trạng nước vào lọc gió có nhiều ko nếu nhiều thì rất có thể là cong tay biên. do đó áp suất nén ko đủ máy nổ mà khói kín cả xưởng luôn. em đã gặp một vài lần.
Nếu dùng g-scan or gds có thể test áp suất nén so sánh các máy với nhau.
Bệnh điển hình của hyundai porter2. cảm biến gió mà chết thì xe không khói mấy mà chỉ ga không bốc không chạy được tốt độ cao ....
Vài ý nhỏ Bác tham khảo.

baotohalong62

Tài xế O-H
Bác ah có núc nó nổ không khói ngon bình thường giờ thì bị khói. theo em nghĩ không đủ để cong biên.nếu cong biên máy dung khói tráng ga vẫn lên.con này ko ga được cụ ah.em tháo điện lọc gió galeen 3000.lắp ga1800 emnghi hỏng map .bác nào có thông số đo chân kt hình em đưa nên xin chỉ giúp .điện áp vào ra của cb.hay có sơ đồ mạch cho em với.bác cho em thêm nếu có nước vào map ít khi xe đang hoạt động có bị hỏng không?mong các bác giúp...

minh nhat

Tài xế O-H
Em nghĩ không phải bị cb map đâu bác ạ. Nếu bị map thì tháo giắc cb ra động cơ vẫn hoạt động bình thường mà. Chỉ có là tốn nhiên liệu tí, và động cơ tăng tốc không êm, galangty lớn mà.
Mạch điện cb map thì em có nhưng em dùng đt nên không gửi được. Bác cứ đo thế này: map có 3 dây phải không? 1 dây là nguồn hộp cấp ( 5v); 1 dây là mass; 1 dây là tín hiệu điều khiển ( điện áp phụ thuộc vào độ chân không trong đường ống nạp, bác nổ máy lên tăng giảm ga và kiểm tra điện áp tín hiệu này lên xuống ra sao)

hocnghe

Tài xế O-H
Trước khi vào gara mình xe đã làm ở đâu chưa cụ nếu làm rồi thì cần nhấc cả 4 kim ra kiểm tra xem có cho quá nhiều long đen kim vào không. nếu long đen kim dầy quá cũng gây hiện tượng khói nhiều đó cụ.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Trước khi vào gara mình xe đã làm ở đâu chưa cụ nếu làm rồi thì cần nhấc cả 4 kim ra kiểm tra xem có cho quá nhiều long đen kim vào không. nếu long đen kim dầy quá cũng gây hiện tượng khói nhiều đó cụ.

có phải mã này không : P0820 Gear lever X-Y position sensor -circuit malfunction
Kiểm tra theo cách này :Wiring, poor connection, gear lever position sensor, ECM/TCM
lỗi p0820 là lỗi liên quan đến hộp số tự động mà poter 126 làm gĩ có hộp số tự động

baotohalong62

Tài xế O-H
Cụ ah là hôm bão mưa to chủ xe cho bạn mượn chuyển đồ.sau đó họ trả xe hai hôm sau mới đi khi phát hiện máy yếu khói .mang vào xưởng kiểm tra.bước đầu kt lọc gió ướt bác ah thay mới luôn.thay lọc nhiên liệu.chạy bt em tưởng ngon chạy 20km lại bị.rút điện cb cổ hút ga 3000v/p cắm v 2000 .đang kt tu bô van erg..bác ah..

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Cụ ah là hôm bão mưa to chủ xe cho bạn mượn chuyển đồ.sau đó họ trả xe hai hôm sau mới đi khi phát hiện máy yếu khói .mang vào xưởng kiểm tra.bước đầu kt lọc gió ướt bác ah thay mới luôn.thay lọc nhiên liệu.chạy bt em tưởng ngon chạy 20km lại bị.rút điện cb cổ hút ga 3000v/p cắm v 2000 .đang kt tu bô van erg..bác ah..

Qua lịch sử của xe có thể đi đến kết luận nguyên nhân dẫn đến hiện tượng ga không lên được liên quan đến MAP
thứ 2 hiện tượng khói trắng do nước lọt vào đáy các te máy
thứ 3 còn kiểm tra thêm phần nhiên liệu bị lọt nước vào thùng
bạn kiểm tra lại .Hy vọng có kết quả sớm

tranat

Tài xế O-H
Xe của cụ ra bẹnh chưa vậy cụ ? em được biết xe cụ đi mưa lớn thì cụ xem khi tăng ga máy có rung không cụ ?

baotohalong62

Tài xế O-H
Em cảm ơn tất cả các bác trên diễn đàn.em đang chưa tìm được bệnh thì có một con xe.vào sửa phanh cùng đời chỉ khác mầu .em mượn tất cả cái gì nghi em thay, ko được trả ngay cuối cùng em thay cụm ERG ok. em đảo vị tri xe kia bị khói ngay kết luận van ERG.các bác chia vui cùng em nhé.em làm hộ phanh để xe đi kiểm định.em chào các bác.thân..:103:

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên