hyundai accent bệnh lạ

T
Bình luận: 8Lượt xem: 1,417

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
xe 2012 máy xăng có hiện tượng là nháy pha là đọc lại USB.xe này chế đèn xenon vào. mình rút 1 trong 1 giắc 2 bên là hết hiện tượng read USB lại từ đầu.con này pha cos kiểu thụt ra thụt vào ý.nguồn mát nó lấy trực tiếp từ acc ae nào có ý kiến j giúp mình với.
Theo mình hiểu là đang có hiện tượng sụt dòng trong hệ thống.Có lẽ đang có vấn đề tiếp xúc khi ổ khóa
ở vị trí ACC nên gây hiện tượng này.Xe này không có SMK và độ thêm xenon cho bóng pha phải không bạn ?Có lẽ họ dùng đúng dây nguyên bản đấu thẳng đầu vào xenon nên dòng không đủ.Theo mình bạn hãy bóp lại tất cả các đầu cốt từ ACCU ,các cực phân phối ,ổ khóa ,chân bảng cầu chì và giắc nguồn CD sẽ khỏi bệnh.Còn nếu muốn tiết kiệm thời gian thì có lẽ dùng 1 con relay khiển xenon nguồn B+ ACCU.Nhưng hình như có chút nhầm lẫn ,vì đèn phacos nguyên bản lấy nguồn từ IG1 mới phải chứ.

tuantu882

Tài xế O-H
Theo mình hiểu là đang có hiện tượng sụt dòng trong hệ thống.Có lẽ đang có vấn đề tiếp xúc khi ổ khóa
ở vị trí ACC nên gây hiện tượng này.Xe này không có SMK và độ thêm xenon cho bóng pha phải không bạn ?Có lẽ họ dùng đúng dây nguyên bản đấu thẳng đầu vào xenon nên dòng không đủ.Theo mình bạn hãy bóp lại tất cả các đầu cốt từ ACCU ,các cực phân phối ,ổ khóa ,chân bảng cầu chì và giắc nguồn CD sẽ khỏi bệnh.Còn nếu muốn tiết kiệm thời gian thì có lẽ dùng 1 con relay khiển xenon nguồn B+ ACCU.Nhưng hình như có chút nhầm lẫn ,vì đèn phacos nguyên bản lấy nguồn từ IG1 mới phải chứ.
nổ máy hay bật chìa khóa vẫn bị hiện tượng này bạn à.mình chưa thử đấu rơ le nhưng mình có cho qua 2 con diot vào 2 chân phacos.để mình thử rùi báo kết quả cho ae.mình đang đợi xe quay lại đây coi thử.hôm nay làm mà chưa có kết quả j.hix.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Sụt áp cụ ạ. Cụ làm theo cụ Kiaservice là okaka. Cụ kiểm tra thêm bình điện , máy phát.mà tớ thấy cụ nói đấu diode để làm gì nhỉ ,chả có tác dụng gì cả. Nhanh nhất cụ để nguyên đấu 1 bên hai cái rơ le trung gian 4chân.

hecauto86

Tài xế O-H
bệnh này do dòng điện bị sụt nguồn,nên đầu CD nhận thấy điện áp bị tụt sẽ ngắt dòng điện gây ra hiện tượng đọc lại USB mặc dù nổ máy hoặc không nổ máy, hiện tượng hay bị vào buổi tối khi xe bật hết các phụ tải. Nếu cậu thay bình acquy đảm bảo hết 100% nhưng cũng được hơn năm lại bị lại
cậu có thể xử lý lại vị trí tiếp xúc dây điện từ máy phát tới bình acquy.chúc cậu sớm sc được em nó.

TranDzung

Tài xế O-H
E Cũng có ý kiến như bác Kia service.
hôm trướcc , nhà em có cứu hộ 1 em Bt5.
độ đèn mới. Cũng vì công suất của đèn mới lớn hơn. Nên bị 1 cos.
e nghĩ 2 ca này cũng có điểm tương đồng

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
xe 2012 máy xăng có hiện tượng là nháy pha là đọc lại USB.xe này chế đèn xenon vào. mình rút 1 trong 1 giắc 2 bên là hết hiện tượng read USB lại từ đầu.con này pha cos kiểu thụt ra thụt vào ý.nguồn mát nó lấy trực tiếp từ acc ae nào có ý kiến j giúp mình với.
Thế thì nó bị sụt nguồn rồi. Có thể một khu vực nào đó liên quan đến đèn bị mất mát rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên