Hyundai Accent đời 2014 không thể xóa đèn báo ABS

AutoDalat
Bình luận: 22Lượt xem: 6,741

benkid

Tài xế O-H
em có cái này bác tham khảo thử ạ http://data.oto-hui.com/jo0j2j6knnwo.html
code variant theo em hiểu nó như một dạng mã code chứa dữ liệu của xe ví dụ như(loại động cơ,loại hộp số...)
mã lỗi của bác là do hộp HECU(hộp ABC) không nhận được code variant hoặc không có code variant từ các hộp điều khiển khác EMS(ECM), T/M ECU
theo em nghĩ nó là lỗi phần mềm nên có thể dùng máy test rest lại,nếu không được thì phải thay hộp EMS(ECM) hoặc T/M ECU
có gì mấy bác chém nhẹ

thangoto123

Tài xế O-H
hôm nọ xưởng em có có 2 con HD univer cũng nổi đèn abs ,lúc thợ tháo cảm biến ra thấy dính đầy mỡ, vệ sinh xong lắp lại thì ok ,chắc do trước đó bảo dưỡng bánh ma bôi mỡ quá nhiều hoăc không đúng cách, cụ thử vệ sinh cảm biến xem được không!

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Tình hình là em đang đau đầu con Hyundai Accent 2014 nổi đèn ABS ( c1702 variant coding error ). Đã xóa lỗi nhưng thất bại, các bác cho em cao kiến

Cụ vào chức năng đặc biệt rồi cài theo hưỡng dẫn là ok thôi ,Nếu chỉ xóa lỗi thôi thì không giải quyết được vẫn đề gì .

manhmongcaicity

Tài xế O-H
hôm nọ xưởng em có có 2 con HD univer cũng nổi đèn abs ,lúc thợ tháo cảm biến ra thấy dính đầy mỡ, vệ sinh xong lắp lại thì ok ,chắc do trước đó bảo dưỡng bánh ma bôi mỡ quá nhiều hoăc không đúng cách, cụ thử vệ sinh cảm biến xem được không!
ABS cái này dễ mà bác có máy cắm vào xem dât chạy thử là biết ngay thôi

thlong

Tài xế O-H
Hôm nay tôi cũng gặp lỗi này c1702(variant coding earror xe Accent 2014 .Xem data dữ liệu bốn bánh xe vẫn lên Tốc Độ bộ. có lẽ hư hộp ABS Đúng không các bác

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên