Hyundai County ga hồi về chậm

county2009
Bình luận: 8Lượt xem: 2,705

county2009

Tài xế O-H
Dạ kính chào các cụ, em cũng mới tập tểnh ra nghề, vọc được vài chục con county, hôm nay em mạo muội đưa bài nhờ các bác chỉ dạy chứ tuyệt đối không xất ạ(không đánh đố)
Tình trạng xe hồi ga về chậm diễn ra như thế này ạ:
- <2000rpm thì hồi bình thường
- >3200rpm thì hồi nhanh ở mức từ 3200--2200, rồi từ mức 2200 trở về 2000 thì chậm, về đến dưới 1800 thì lại bình thường
+Đóng AC(mở máy lạnh) ga hồi về bình thường
+Ngắt AC thì bị hồi ga chậm
hỏi anh em trong nghề thì người nói bơm, người nói béc yếu, em vệ sinh bơm không hết, dùng GScan không lỗi, thông số béc vẫn ổn....
Vậy thì nên xử lý trường hợp này như thế nào ạ, em thành thật biết ơn các bác chỉ dạy ạ

chingnguyen

Tài xế O-H
không biết xe của bạn bơm thường hay bơm kim điện.
mình nghĩ nguyên nhân là do bơm cao áp (nếu là bơm thường). đôi khi do máy bị hở phớt ghít hay chảy dầu turbo cũng dẫn đến tình trạng này.

county2009

Tài xế O-H
bơm của bác bơm điện thì bác kiểm tra kim đi , trước em bị một em như vậy .( đúng như bệnh của bác )
em làm 3 chiếc rồi vẫn chưa hết bệnh ạ, nhưng chiếc đầu tiên thì em nghĩ là kim do thông số trên máy Gscan báo yếu thì em tin được, còn 2 chiếc sau thông số báo béc bình thường, mà lại không khói mới đau bác ạ

county2009

Tài xế O-H
dạ các bác cứ gạch đá thoải con gà mái đi ạ, em đang đi tìm sự chỉ bảo của các cao nhân, để làm chổ dựa tinh thần cho em chứ mấy hôm nay em hơi run rùi ạ, sợ mất hết khách, vì khách bảo là nếu đúng do kim yếu thì người ta chấp nhận thay với điều kiện là không òa ga nữa, chứ nếu không người ta không trả tiền, lúc đó chết em

tranat

Tài xế O-H
chính em cũng gặp , động cơ D4DD . xe không khói xíu nào ga hồi về chậm , thời gian sau có tiếng gõ ( giống tiếng kêu biên ) cụ chuyên dòng này thì có thể đảo kim con khác xxang là bít .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên