Hyundai Gold 2008 không tắt được máy

V
Bình luận: 15Lượt xem: 1,800

vuongquang

Tài xế O-H
xe gold 2008 khi tăt khóa nhưng trên đồng hồ taplo vẫn k mất các các đồng hồ hiển thị và k tắt dc máy.rút cầu trì 40 ra mới tắt dc máy,hoặc rút con role 4 chân ở hàng cuối cùng,thứ 3 từ trái sang thì tắt bật khóa bình thường.
các cụ cho cháu hỏi con này nó bị sao ạ

hungem

Tài xế O-H
- Nguyên nhân là con rờ le 4 chân ấy bạn,bạn lấy con khác bỏ vào xem còn sáng đèn táp lô nữa không nhé

vantrung178

Tài xế O-H
xe tự nhiên bị hả cụ hay xe có đấu nối thêm thì bị không.cụ kt xem khả năng có con rowle nguồn nào đó bị rò điện nên khi cụ tắt khóa điện đi nhưng rơle nguồn vẫn đóng vân cấp điện cho hệ thống nên không tắt được máy.cụ lần theo mạch rơle đó xem bị xông điện từ dâu.em cũng gặp máy trường hợp giắc điện bị oxy hóa và bị ẩm sinh ra dòng dò ngược xang cấp điện cho rơ le nguồn nên rơle vẫn đóng mạch mặc dù mình đã tắt khóa điện,nên không tắt được máy.em vệ sinh giắc điện khô ráo sạch sẽ thì hết

garahungduc

Tài xế O-H
em doán là xe của bác dang bị dính dây nguồn (+ ) luôn có diện và (+) qua khóa .do dây bị cháy dính vào nhau, em dả gặp con này bị như thế, bác nên bóc dây ra xem sao

kakathuan

Tài xế O-H
Bác tháo đuôi ổ khóa vệ sinh đj.em ngi nó bị mòm và những fôi đồng nhỏ chạm với nhau gây hiện tượng như vậy

nguyenkimthuy

Tài xế O-H
muốn tắt được máy ko cần phải vậy đâu, cứ tắt chìa khóa xuống xong rồi vô số 5. nhớ là số 5 nhé, rồi dậm chân thắng là nó tự tắt à. đừng dậm chân ga là ok. xe em cũng bị tương tự, ko phải do điện đài gì hết là do động cơ thôi. em có ý vậy thôi bác thử kiểm tra xem thế nào.

vuongquang

Tài xế O-H
nhà cháu nghĩ chắc k phải do ổ khóa.tại vì khi rút con role ra thì bật tắt bình thường ạ
cháu thay thử con role của con gold khác vào vẫn bị vậy
cháu lại lấy con role của xe samsung thay vào thì lại đc nhưng 30p sau quay lại thì lại bị như cũ
cháu cũng k dõ nó bị ở đâu nữa,cháu đã tháo bảng cầu trì,etacs.các cụ gợi í cho cháu vớ

hocnghe

Tài xế O-H
Làm kỹ thuật phải dựa trên bản vẽ sơ đồ điện chứ, nếu chưa có kinh nghiệm.
Nếu tắt khóa taplo vãn có thì chân on ở khóa vẫn có điện.
Bạn rút thử từng càu chì đến khi taplo mất điện thì căn cứ vào cầu chì đó cấp cho thiết bị nào thì cứ nó mà làm.
Con rơle đóng nguồn cho ecu nó vẫn sẽ vẫn đóng nếu chân on ig vssnx 24v.
Khi không nổ máy bật on xong lại off táplo có mất luôn ko

tamdieptown

Tài xế O-H
theo em cụ nên kiểm tra xem khi tắt máy rồi bât tắt khóa điện đèn tap lô no có bat tắt theo không nhé.nếu vẫn bình thường mà khi nổ may vẫn không tắt được thỉ cu rút thử cho em giắc máy phát ra xem thế nào nhé

manhdung1982

Tài xế O-H
nhà cháu nghĩ chắc k phải do ổ khóa.tại vì khi rút con role ra thì bật tắt bình thường ạ
cháu thay thử con role của con gold khác vào vẫn bị vậy
cháu lại lấy con role của xe samsung thay vào thì lại đc nhưng 30p sau quay lại thì lại bị như cũ
cháu cũng k dõ nó bị ở đâu nữa,cháu đã tháo bảng cầu trì,etacs.các cụ gợi í cho cháu vớ
bạn kiểm tra công tắc đèn khẩn cấp thử xem.

vuongquang

Tài xế O-H
Làm kỹ thuật phải dựa trên bản vẽ sơ đồ điện chứ, nếu chưa có kinh nghiệm.
Nếu tắt khóa taplo vãn có thì chân on ở khóa vẫn có điện.
Bạn rút thử từng càu chì đến khi taplo mất điện thì căn cứ vào cầu chì đó cấp cho thiết bị nào thì cứ nó mà làm.
Con rơle đóng nguồn cho ecu nó vẫn sẽ vẫn đóng nếu chân on ig vssnx 24v.
Khi không nổ máy bật on xong lại off táplo có mất luôn ko
khi không nổ máy bật tắt cũng vẫn như nhau.tap lo vẫn sáng bình thường cụ ạ.

vuongquang

Tài xế O-H
theo em cụ nên kiểm tra xem khi tắt máy rồi bât tắt khóa điện đèn tap lô no có bat tắt theo không nhé.nếu vẫn bình thường mà khi nổ may vẫn không tắt được thỉ cu rút thử cho em giắc máy phát ra xem thế nào nhé
khi không nổ máy bật tắt k có tác dụng gì cụ ạ.tap lo vẫn sáng bt.nhưng nhhaf cháu rút con 1 con role ra thì bật tắt bt

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên