Hyundai poster cứ ga to lên là máy gõ nghe rất sợ

L
Bình luận: 33Lượt xem: 2,792

lamhong

Tài xế O-H
Em vừa làm máy song con poster đời 99 làm xong máy nổ gangty êm nhưng cứ ga to lên là máy gõ nghe rất sợ.em đã bổ ra làm lại 2 lần mà ko hết bơm kim e đã làm. hơi mới trục cơ mới em thay gần như hết mới mà vẫn ko đc có bác nào đã gặp thì chỉ em với.máy này máy thường ko tubo ạ

NBA113

Tài xế O-H
Em vừa làm máy song con poster đời 99 làm xong máy nổ gangty êm nhưng cứ ga to lên là máy gõ nghe rất sợ.em đã bổ ra làm lại 2 lần mà ko hết bơm kim e đã làm. hơi mới trục cơ mới em thay gần như hết mới mà vẫn ko đc có bác nào đã gặp thì chỉ em với.máy này máy thường ko tubo ạ
Chắc Bác chặt zoong mỏng quá rùi, Bác chặt thêm zoong amiang nữa xem sao. Chúc Bác thành công.

trunglua2011

Tài xế O-H
bác phải tả rõ là khi ga lên ngoài kêu ra có hiện tương nào bất thường nữa k,tiếng kêu kiểu gì,kêu ntn,ga càng cao kêu càng to hay ntn,chứ lửa sơm quá cũng kêu,bác phai tả kêu ntn

longnguyenhongha

Tài xế O-H
bạn kiểm tra kỷ xilanh lai xem.bằng cách giết từng máy một cũng được.
và bạn kiểm tra xem là co béc phun nào bị đái ko.vì không biết bạn làm bơm béc chuẩn không.nên kiểm tra lại nha bạn

tuoitholamlu

Tài xế O-H
có khả năng cao máy bác chạy lỳ và có hiện tượng nóng nước nữa.bác xem lại coi thử có phay mặt máy thấp quá không.máy của bác em sợ roang mặt máy mỏng qúa

vanbaoto

Tài xế O-H
Có lần e củng bị nhưng nổ rodai củng có kêu nhưng nhỏ thôi cái của e là bị hơi tuột ống dẩn hướng xupat cụ kiểm tra thử xem

lamhong

Tài xế O-H
máy nổ lên có nóng kg bác
máy có nóng bác ạ.sáng nay em nổ nóng lên tháo bơm cao ap ra lấy tay quay thì rất nặng.để nguội thì nhẹ hơn
[MERGETIME="1436536152"][/MERGETIME]
mặt máy e ko phay lại bởi vì xe ko thổi gioăng.nổ gangty thì êm ko gõ.đề khó nổ ga to lên khói hơi xanh mà thỉnh thoảng đang đi đạp côn thi chết máy.xúc páp thì em chắc chắn ko thể gõ đỉnh được.vì em đã tháo ra kiểm tra rất kỹ.ống cao áp thì củng ko thể nhầm được.dẫn hướng xúc páp củng ko lỏng.
THOSUAXEOTOHUI

hungem

Tài xế O-H
máy có nóng bác ạ.sáng nay em nổ nóng lên tháo bơm cao ap ra lấy tay quay thì rất nặng.để nguội thì nhẹ hơn
mặt máy e ko phay lại bởi vì xe ko thổi gioăng.nổ gangty thì êm ko gõ.đề khó nổ ga to lên khói hơi xanh mà thỉnh thoảng đang đi đạp côn thi chết máy.xúc páp thì em chắc chắn ko thể gõ đỉnh được.vì em đã tháo ra kiểm tra rất kỹ.ống cao áp thì củng ko thể nhầm được.dẫn hướng xúc páp củng ko lỏng.
[MERGETIME="1436536159"][/MERGETIME]
mặt máy e ko phay lại bởi vì xe ko thổi gioăng.nổ gangty thì êm ko gõ.đề khó nổ ga to lên khói hơi xanh mà thỉnh thoảng đang đi đạp côn thi chết máy.xúc páp thì em chắc chắn ko thể gõ đỉnh được.vì em đã tháo ra kiểm tra rất kỹ.ống cao áp thì củng ko thể nhầm được.dẫn hướng xúc páp củng ko lỏng
[MERGETIME="1436536181"][/MERGETIME]
mặt máy e ko phay lại bởi vì xe ko thổi gioăng.nổ gangty thì êm ko gõ.đề khó nổ ga to lên khói hơi xanh mà thỉnh thoảng đang đi đạp côn thi chết máy.xúc páp thì em chắc chắn ko thể gõ đỉnh được.vì em đã tháo ra kiểm tra rất kỹ.ống cao áp thì củng ko thể nhầm được.dẫn hướng xúc páp củng ko lỏngTHOSUAXEOTOHUI
- Bạn đem bom cao áp đi kiểm tra xem như thế nào,bom cao áp có vấn đè rồi,mình nhớ bom dòng này quay tay rất nhẹ

dtdk17

Tài xế O-H
bây giờ thế này.cụ cứ cho nổ galangty đi.ga to lên .cho nó gõ đi.sau đó lới từng kim ra xem nó có giảm tiếng gõ ko.
động cơ đã làm ngon thì loại ra.trừ khi là quả bít tông đểu mới gõ thôi.
còn hiện tượng của cụ là thiếu nhiên liệu vào buồng đốt.lên gây phản ứng[gió nhiều dầu ít]

lamhong

Tài xế O-H
em đã gửi bơm đi kiểm tra 3 lần rồi.mà vẫn gõ nhưng đỡ hơn.nó thêm cái bệnh nhiệt độ lên là ko đề được.em đã thay đề mới đường dây mới nhưng ko được.ác quy củng đã thay.nhưng nguội máy thì đề thoải máy.máy móc thì em chắc là ko lỗi gì vì em làm dòng này củng nhiều.chỉ có lần này ko biết bị sao mặc dù đã tháo tung ra 2 lần rồi

Taohoa69

Tài xế O-H
[MERGETIME="1436536159"][/MERGETIME]
mặt máy e ko phay lại bởi vì xe ko thổi gioăng.nổ gangty thì êm ko gõ.đề khó nổ ga to lên khói hơi xanh mà thỉnh thoảng đang đi đạp côn thi chết máy.xúc páp thì em chắc chắn ko thể gõ đỉnh được.vì em đã tháo ra kiểm tra rất kỹ.ống cao áp thì củng ko thể nhầm được.dẫn hướng xúc páp củng ko lỏng
[MERGETIME="1436536181"][/MERGETIME]
mặt máy e ko phay lại bởi vì xe ko thổi gioăng.nổ gangty thì êm ko gõ.đề khó nổ ga to lên khói hơi xanh mà thỉnh thoảng đang đi đạp côn thi chết máy.xúc páp thì em chắc chắn ko thể gõ đỉnh được.vì em đã tháo ra kiểm tra rất kỹ.ống cao áp thì củng ko thể nhầm được.dẫn hướng xúc páp củng ko lỏngTHOSUAXEOTOHUI
Bác lên kiểm tr hệ thống nhiên liệu xem có sao không như bác đã kt đấy bơm của bác thay đổi như thế thì thử kiểm tra nó xem
[MERGETIME="1436761376"][/MERGETIME]
Con heo của bác bị bệnh tai xanh rồi ko chưa được đâu. Bác thay luôn con heo mơi đi hay kiêm con khác thử xem
Con heo là gì vậy bác có phải bơm không vậy?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên