Hyundai poster cứ ga to lên là máy gõ nghe rất sợ

L
Bình luận: 33Lượt xem: 2,796

vuonggiatuyen

Tài xế O-H
máy có nóng bác ạ.sáng nay em nổ nóng lên tháo bơm cao ap ra lấy tay quay thì rất nặng.để nguội thì nhẹ hơn
[MERGETIME="1436536152"][/MERGETIME]
mặt máy e ko phay lại bởi vì xe ko thổi gioăng.nổ gangty thì êm ko gõ.đề khó nổ ga to lên khói hơi xanh mà thỉnh thoảng đang đi đạp côn thi chết máy.xúc páp thì em chắc chắn ko thể gõ đỉnh được.vì em đã tháo ra kiểm tra rất kỹ.ống cao áp thì củng ko thể nhầm được.dẫn hướng xúc páp củng ko lỏng.
[MERGETIME="1436536159"][/MERGETIME]
mặt máy e ko phay lại bởi vì xe ko thổi gioăng.nổ gangty thì êm ko gõ.đề khó nổ ga to lên khói hơi xanh mà thỉnh thoảng đang đi đạp côn thi chết máy.xúc páp thì em chắc chắn ko thể gõ đỉnh được.vì em đã tháo ra kiểm tra rất kỹ.ống cao áp thì củng ko thể nhầm được.dẫn hướng xúc páp củng ko lỏng
[MERGETIME="1436536181"][/MERGETIME]
mặt máy e ko phay lại bởi vì xe ko thổi gioăng.nổ gangty thì êm ko gõ.đề khó nổ ga to lên khói hơi xanh mà thỉnh thoảng đang đi đạp côn thi chết máy.xúc páp thì em chắc chắn ko thể gõ đỉnh được.vì em đã tháo ra kiểm tra rất kỹ.ống cao áp thì củng ko thể nhầm được.dẫn hướng xúc páp củng ko lỏngTHOSUAXEOTOHUI
bác kiem tra xuppap chuẩn chưa,bác xem có mất cái chén nào ko?ma bác dặt cam chuẩn chửa,nó có đối trọng hay sao đó,khtra xem.e cung bị trường hợp và tháo ra mât 2 chén,

Nam-12

Tài xế O-H
nguyên nhân gõ thì rất nhiều tiếng gõ dầu khi đặt bơm cao áp sớm cung bị khi bitong hơi cao vẫn bị đạp roăn mặt máy cũng bị nhưng theo em bác kiểm tra lại bộ bạc ắc bitong xem đã làm bạc mới chưa vì bạc ắc lỏng cũng kiêu rất lớn ngu kiến của em kog biết thế nào mong bác chém nhẹ tay ạ em hóng bác làm song con này

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Bơm dầu nóng thì kiểm tra dây hoặc thay thử con sensor cảm biến áp suất dầu trên ống rail, trên bơm có van điều chỉnh áp suất nếu nó không làm việc áp suất tăng nhanh gây quá tải bơm nếu van an toàn kẹt nữa thì gay . Nếu bơm quá áp ống rail sẽ rất nóng. Dự là càng lên ga càng kêu to. trục cam cong củng kêu to không kém.

chatproxx

Tài xế O-H
Bac phải xácđịnh là tiếng gõ o khu vực naò. Tiếng gõ dầu hay tiếng gõ kim loại.nếu chết kim cũng gây ra tiếng gõ nhé bác

hungem

Tài xế O-H
Bơm dầu nóng thì kiểm tra dây hoặc thay thử con sensor cảm biến áp suất dầu trên ống rail, trên bơm có van điều chỉnh áp suất nếu nó không làm việc áp suất tăng nhanh gây quá tải bơm nếu van an toàn kẹt nữa thì gay . Nếu bơm quá áp ống rail sẽ rất nóng. Dự là càng lên ga càng kêu to. trục cam cong củng kêu to không kém.
- Bạn nhầm rồi xe này béc cơ ban ơi

thaoden

Tài xế O-H
Em vừa làm máy song con poster đời 99 làm xong máy nổ gangty êm nhưng cứ ga to lên là máy gõ nghe rất sợ.em đã bổ ra làm lại 2 lần mà ko hết bơm kim e đã làm. hơi mới trục cơ mới em thay gần như hết mới mà vẫn ko đc có bác nào đã gặp thì chỉ em với.máy này máy thường ko tubo ạ
Mình nghi là gõ dầu thôi, bác thử chỉnh thời điểm phụn xem thử, cho nhích lên 1 vài độ xem sao.
Nóng máy với nặng máy thì khả năng là phun sớm quá.
Chúc bác may mắn và chờ tin bác

vudung_289

Tài xế O-H
ga lên nó gằn máy, tiếng máy nghe hơi khó chịu chứ gì? Hơi mới, nên áp dầu khi bơm cao áp bơm vào buồng đốt yếu, dân đến ít dầu. nới con ốc ở đít bơm cao áp ra cho nó ăn dầu tí là êm. ko sao đâu

vietnhatauto11

Tài xế O-H
Máy đo hơi ngon, bơm cân chuẩn, kim ngon, dấu má ngon, bạc ắc ngon thì cụ xem lại khe hở nhiệt khi chỉnh cò nhé. Dự là để khe hở nhiệt quá nhỏ và k đều. Chém tí sai các cụ bỏ quá cho

chatproxx

Tài xế O-H
Xe của cụ có đối trọng ko?bữa trước bon e có làm 1em poster kim điện lam xong chạy được 1tuần quay lai với tinh trạng như cụ tả.xả dâu maý toan mạt.bổ máy ra e nó bị lột hết bạc dối trọng.tiếp tục mạt làm tăc duong dầu lên gian cò máy nó kêu ghê tai luôn.nguyên nhân là do nó đóng bac dối trọng mới ko chuan gây ra.làm hại bọn e tí chết.bác nổ maý xem dầu lên mặt máy có khỏe ko?làm dòng này có con cực rễ.nhung có con toat mồ hôi hạt.có con bọn e xuông cốt trục cơ chạy gãy trục.nên tưf đọt đó bọn e rut kinh nghiệm truc kem là thay.theo e nếu là tiêng gõ cơ khi thì bác hạ máy tháo ktra 1lần nữa thật kỹ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên