Hyundai santafe 2010 máy dầu tắt máy khó khởi động

X
Bình luận: 36Lượt xem: 5,863

ota

Tài xế O-H
Ðề: Hyundai santafe 2010 máy dầu tắt máy khó khởi động

Cụ kiểm tra giắc đuôi heo dầu xem có lỏng không? Hiện tượng như lỏng giắc ,chập chờn như ma làm.

garabachdang

Tài xế O-H

Cụ đã thử cắm máy xem lúc nổ được máy thì còn lỗi đó không.và lúc báo lỗi đó có xóa được đi không,xóa được rồi có nổ đc không a.
em có tí ý kiến đấy thảo luận cùng bác thôi
chập chờn thế em nghĩ mấy nguyên nhân do LIN, cáp, hộp bác thủ làm lại xem

xebo

Tài xế O-H

E cũng đã thử rồi các cụ ah,khi máy k đề được thì chỉ có 2 lỗi đó,xóa lỗi đi có lần thì nổ đưowcj ngay có lần thì phải đề mấy cái mới nổ,khi đã nổ rồi thì xe k có lỗi gì cả,em cũng đã xem curunt datal nhưng mọi thứ k có gì đặc biệt,hệ thống nhiên liệu các thông số vẫn y như xe bình thường,e cũng đã mang một con santafe y như e nó,còn mới nguyên ra so sánh,khi nổ máy thì các thông số của 2 xe là như nhau,bực mỗi cái là con xe của xếp e đang đi,nếu đã nổ để đi thì chẳng bao giờ bị chết máy,nhưng khi tắt máy đi để một thời gian thi thoảng có lần đề mãi nó k chịu nổ,không đề nữa để môt thời gian độ vài tiếng thì đề lại nổ,nếu mà accu yếu thì để một lúc sau lại nổ được ?mà e cũng đã thay accu mới rồi,từ lúc thay accu mới e nó bị như thế một lần nữa rồi các cụ àh

ford-kia

Tài xế O-H

Bạn nên kiêm tra lại hộp ECM xem có khi lỗi hộp cũng nên mình đã gặp một trường hợp tương tự khi đèn chesk sáng thì không bao giừ đề được nhưng khi nó tắt đi là ok ngay làm mãi không được,từ mạch điện cho đến các bộ phận khác cúi cùng làm báo cáo thay hộp ECM thế là ngon lành cành đào ngay chúc bác mau khắc phục lỗi sớm
à quên nủa em cũng đã sửa qua con này rồi chân của hộp điều khiễn rất dễ mục bạn nên lưu ý,khi tháo coi có mất chân nào không hôm trước em tháo ra gắng vào mất hẵn một chân của tín hiệu trục cam,và em đã phải tháo hộp ra và làm chân lại thì xe mới nổ được

nguyenanbinh1

Tài xế O-H
Em cũg mới gặp 1 em bệnh cũg tương tự.xe đang nổ máy,tắt máy đi đề lại thì đèn check ság và đề kô nổ.em có kiểm tra sơ bộ thì dầu vẫn bơm lên tới heo dầu,nhưng đề lại không ra béc.bác nào chém giúp em với.chân thành....

thinhpto

Tài xế O-H

Cu thiên hòa nói có vẻ nghe nặng nề quá cụ àh, em đã thay cảm biến acc quy ,thay bình,vệ sinh tất cả mọi giắc nối,kể cả giắc nối với ecm, thay cáp am accu,khi mà xe bị bệnh thì chỉ có 2 mã lỗi đó,khi xe k nổ được k phải là k có tín hiệu đề.máy vẫn quay,nhưng k nổ vi kim phun có phun dầu đâu,hộp treo kim lên mà các cụ.từ hôm e bắt đầu lam tới giờ thì e nó mới bị thêm như vậy có một lần,vẫn 2 mã lỗi đó,tất cả các hệ thống không báo lỗi gì hết,khi k nổ đươc thì đề chán nố chẳng nổ,bất thình lình lại nổ,dã nổ rồi thì lại đề cái nổ ngay,đề máy k giai,có cố tình tạo ra lỗi đó ngay cũng k được,chẳng biết khi nào nó bị,khi nào nó khỏi,chinh vì như thế nên e mới k biết nguyên nhân do đâu,phải bắt đầu từ thứ gì,e cũng đã hỏi các a e bên hyundai hải phòng,hyumdai đông anh,ngọc khánh nhưng cũng chư ai có gặp pan nào thế này,vẫn đang cùng ngin cứu,giờ thì xe vẫn đề cái nổ ngay,nhưng chẳng biết khi nào nó lại như thế,mà xếp e thì đi lại liên tục thế mới đau e chư,xếp đang đi mà tắt mày làm gì đó mà k nổ lại được thì mệt lắm
có khi nào bị ở hộp imobile không cụ

nhatquanabcd

Tài xế O-H
Tình hình là em đang gặp phải con santafe 2010 máy dầu,xe chạy được 8 vạn,thi thoảng đi rồi tắt máy khi khởi động lại thì rất khó.xe báo lỗi U1111 Battery Sensor fault detected by ECU > General Information em đã thay cảm biến ác quy nhưng vẫn thi thoảng bị lại như vậy và cũng chỉ báo một lỗi đó
Bác đừng quá lỗi đó hãy kiểm tra những cái khác thay lọc nhiên liệu cân lại bơm kim xem sao mình vừa làm 1 con 2008 bệnh cũng như vậy cuối cùng bị kim phục hồi lại được luôn

nhatquanabcd

Tài xế O-H
Tình hình là em đang gặp phải con santafe 2010 máy dầu,xe chạy được 8 vạn,thi thoảng đi rồi tắt máy khi khởi động lại thì rất khó.xe báo lỗi U1111 Battery Sensor fault detected by ECU > General Information em đã thay cảm biến ác quy nhưng vẫn thi thoảng bị lại như vậy và cũng chỉ báo một lỗi đó
Xe hỏng acqy thay cảm biến lam gì cụ

quoccvt

Tài xế O-H
đọc data xem dữ liệu coi thử bác.để ý con cảm biến trục cơ và con áp suất dầu ...:):):).mong phan hồi pan từ chủ thớt

anhquanghd

Tài xế O-H
hay cụ thử cái bình ắc quy khác coi sao !!! n báo cb ắc quy thì nghĩa là phải có cái j đó lquan đến nguồn hoặc đường điện

longthacohagiang

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ.e chính là xebo đây.đúng thật là đã quá lâu e k dùng cái nich đó. Và e cũng k được làm hết ca này. Giờ e làm đơn vị khác rồi các cụ à. Nhưng sau khi e đi thì bệnh này được đứa bạn e còn ở lại giải quyết. Nguyên nhân là do con này bị ở cái chìa khóa nó là bản hơi đặc biệt xe bản xuất ucraina và ở việt nam mình rất ít xe này. Sếp vô tình k bỏ điều khiển ra khỏi túi và vợ sếp vô tình cho nó vào máy giặt. Câu chuyện cài cái chìa này lại là cả một câu chuyện dài có thời gian e sẽ kể cho các cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên