Hyundai Tucson cần giúp đỡ!

L
Bình luận: 8Lượt xem: 1,728

lekien2o3

Tài xế O-H
Kính chào các bác oto-hui.com
e có con xe Tucson 4WD: KMHJU81BDBU169000 (73000km)
Bệnh của e nó là: Khi vào cua bên trái cũng như bên phải, thỉnh thoảng có tiếng kêu tút tút rất khó chịu, e nghe nó ở phía sau. không phải ở thước. Lịch sử sửa chữa: thay bánh răng cầu sau do bị vỡ. ngoài ra e có kiểm tra và siết lại toàn bộ ốc phần gầm, kiểm tra dầu cầu thì thấy có mạt sắt.
các bác chém xem tiếng kêu từ đâu ra. thanks :7::7::7::7::7:

tempra

Tài xế O-H
khả năng khi thay bánh răng vi sai lắp hơi căng nên vào cua bộ vi sai hoạt động gây ra tiếng ồn!

Hắc Long

Tài xế O-H
Bác đội 2 bánh sau lên rồi nổ máy cho 1 người đánh lái qua phải/ trái lúc đó bác ở dưới kiểm tra nghe ngóng xem kêu chính xác là ở chỗ nào. Bác kiểm tra dầu có mạt sắt như vậy chắc là do bánh răng vi sai mà bác mới thay gây ra đó, bác thử kiểm tra kỹ lại xem.

bungati2012

Tài xế O-H
Bệnh của e nó là: Khi vào cua bên trái cũng như bên phải, thỉnh thoảng có tiếng kêu tút tút rất khó chịu, e nghe nó ở phía sau. không phải ở thước. Lịch sử sửa chữa: thay bánh răng cầu sau do bị vỡ. ngoài ra e có kiểm tra và siết lại toàn bộ ốc phần gầm, kiểm tra dầu cầu thì thấy có mạt sắt.

nếu cụ chắc chắn là ở sau
và đánh lái sang 2 bân có tiếng như vậy
và cầu đã dc làm lại,lại có mạt sắt nữa thì cụ nên kểu tra bộ vi sai lại ạ
vì khi đánh sang 2 bên tức là bộ vi sai sẽ hoạt động,1 bên quay nhanh ,1 bên quay chậm ạ
cụ lên vào gara hoặc nhờ ai đó nghe thử xem có đích xác là ở gầm phía sau hay không

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Tiếng kêu cơ khí mà kêu tút tút thì em chưa gặp bao giờ ạ.Em nghĩ cụ nên tham khảo pan này.
http://www.oto-hui.com/diendan/f600...inh-thoang-keu-luc-cuc-o-phia-sau-175141.html

lekien2o3

Tài xế O-H
Thanks các bác. em cũng kiểm tra hầu như là hết rồi, gầm bệ chắc chắn, không vấn đề gì, chắc chắn tiếng kêu ở phía sau, e đội xe lên chạy trên cầu và đánh lái thì phía trước ok. hôm đấy khách vội về, nên chỉ kiểm tra được dầu cầu sau, để e hẹn khách đến để kiểm tra kỹ lại cầu sau, đó vẫn là chỗ e đang quan tâm nhát, thanks các bác lần nữa nhé, có kết quả gì e se đưa lên.... :D:D:D

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên