innova 2007 máy lạnh chập chờn

mt-auto
Bình luận: 9Lượt xem: 2,058

mt-auto

Tài xế O-H
xưởng em vừa nhận 1 em innova j(xe taxi)!chủ xe báo xe lạnh rất tốt nhưng lâu lâu xe mất lạnh chừng khoảng 30p rồi có lại.có ngày bị ngày ko bị,trời mưa thì ko sao nhưng trời nắng thỉnh thoảng lại bị!nhưng khi vào xưởng thử hoài mà nó ko bị,em đã kiểm tra ga,thì đầy đủ,dàn nóng còn rất mới,ko bị đóng tuyết!(chủ xe báo khi mất lạnh thì mặt từ ko đóng).xe nó cứ vào xưởng là kiểm tra ko bị gì,ra xưởng thì bị như vậy!theo các bác thì bây giờ em phải thử bằng cánh nào?em có nghi ngờ cục pin(cuộn từ)nhưng ko có cách nào chứng minh cả!các bác cao kiến chém giúp em tí!

kuli_tyt202

Tài xế O-H
xưởng em vừa nhận 1 em innova j(xe taxi)!chủ xe báo xe lạnh rất tốt nhưng lâu lâu xe mất lạnh chừng khoảng 30p rồi có lại.có ngày bị ngày ko bị,trời mưa thì ko sao nhưng trời nắng thỉnh thoảng lại bị!nhưng khi vào xưởng thử hoài mà nó ko bị,em đã kiểm tra ga,thì đầy đủ,dàn nóng còn rất mới,ko bị đóng tuyết!(chủ xe báo khi mất lạnh thì mặt từ ko đóng).xe nó cứ vào xưởng là kiểm tra ko bị gì,ra xưởng thì bị như vậy!theo các bác thì bây giờ em phải thử bằng cánh nào?em có nghi ngờ cục pin(cuộn từ)nhưng ko có cách nào chứng minh cả!các bác cao kiến chém giúp em tí!
tình trạng này giống bị đóng tuyết giàn lạnh wá, sao bác ko đi thử xe ngoài đường với khách xem sao.
-1 khi mất lạnh bác xem lưu lượng gió thổi ra có thay đổi ko, nếu gió thổi ra yếu đi nghe tiếng ù ù là đóng tuyết giàn lạnh rôi.
-2 khi mất lạnh bác rút giắc điên công tắc áp suất ra xem có chạy lại ko, nếu ko thì nối tắt giắc đó lại mà bơm chạy thì công tắc as hư đó bác.
* chờ tin tốt lành.

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Xe của bạn hiện tượng trời mưa không sao thì rơi vào tình trạng nguyên nhân .Một là thừa ga hai là nhiệt độ động cơ không đạt chuẩn và ba là giải nhiệt của hệ thống lạnh không đạt yêu cầu.Cụ kiểm tra lại đi ,hi vọng là cụ sử lý được.

baotohalong62

Tài xế O-H
tình trạng này mình đã gặp và làm rồi .không biết xe bạn có như thế không ,khi xe chạy đường dài lốc làm việc ở tốc độ cao giàn lạnh bị bụi bẩn bám vào không đủ thông gió vì thế giàn lạnh rất lạnh nhưng cửa gió lại lạnh kém.nhiều khi bị đóng băng ( lốc ngắt thời gian đóng lốc chậm hơn)xe mát kém có khi không mát.mình đã tháo guạt gió dùng nước ful rửa giàn lạnh .kết quả ok nếu bạn thử đường ngắn không ra bệnh đâu đỗ tại chỗ lại cũng vậy.chúc bạn may mắn như mình.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Bác phải chạy thử, để xem khách mô tả có đúng không
-Hỏng cuộn từ là lỗi phổ biến của xe Innova

mt-auto

Tài xế O-H
vì xe này là taxi nên ko thể tùy tiện chạy thử ngoài đường được,thế nó mới đau các bác ạ!trưa nay nó lại vào xưởng,em đã kiểm tra dàn lạnh,kết quả là ko bị đóng tuyết,kiểm tra tiếp cuộn từ thì phát hiện cuộn này bị đứt cầu chì nhiệt nên nó đã nối tắt lại!em đã thay cuộn từ và đang đợi kết quả,có gì em sẽ thông báo sau!cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên