Innova 2008 đạp ga đột ngột lốc điều hòa không ngắt

AntjGjrl
Bình luận: 4Lượt xem: 986

AntjGjrl

Tài xế O-H
Như tiêu đề, chủ xe sau khi lắp đồng hồ taxi xảy ra hiện tượng xe yếu khi tăng tốc (lúc bật điều hòa) con lúc tắt điều hòa thì bình thường.
Em đã kiểm tra và phát hiện lốc điều không ngắt khi đạp ga đột ngột. Em đã lật taplo và tạm thời gỡ bỏ đồng hồ taxi (mới lắp) nhưng vẫn không được. Cụ nào gặp trường hợp này rồi tư vấn cho em với.

kio_chucap

Tài xế O-H
Như tiêu đề, chủ xe sau khi lắp đồng hồ taxi xảy ra hiện tượng xe yếu khi tăng tốc (lúc bật điều hòa) con lúc tắt điều hòa thì bình thường.
Em đã kiểm tra và phát hiện lốc điều không ngắt khi đạp ga đột ngột. Em đã lật taplo và tạm thời gỡ bỏ đồng hồ taxi (mới lắp) nhưng vẫn không được. Cụ nào gặp trường hợp này rồi tư vấn cho em với.
cụ xem lại xem buzi hay cao ap hoac xăng thôi. cụ bỏ ra mà ko được thì đừng đổ cho ai cả

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Cụ kiểm tra lại áp bơm đi nhé! Cụ cân áp bơm xăng 7kgf/cm2?, còn áp hệ thống phải hơn 3kgf/cm2 là bốc ngay đó là ban em mới gặp không biết có giống của cụ không cụ hãy lưu ý, còn việc đạp ga không bốc thì có nhiều nguyên nhân lắm, cảm biến đo gió, ETCS, bugi nữa cụ! Còn khi thốc ga lốc của nó em cũng chưa thấy ngắt đâu cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên