innova 2010 cần giúp đỡ

vipkute1407
Bình luận: 26Lượt xem: 3,861

iuoto.nhau

Tài xế O-H
innova cần mọi người giúp đỡ hiện tại em nó không chịu nổ đề kiểu gì cũng không nổ .em kt thì xăng có .phun có.lủa thì có máy 1,2 máy 3,4 thì không có lủa,......checkmáy báo lỗi p0335.p0341 lỗitrục cơ truc cam,khi đề tốc độ động cơ 200v/phut ...bác nào biết giúp em với

Theo em ngĩ thì hộp ít hỏng, lỗi chủ yếu là do
Đường dây điện bị đứt hay chạm mát
Cảm biến Bị Hỏng
Một vài lỗi liên quan đến cơ khí

vipkute1407

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác. Em này chính xác bị hộp ạ .. may hôm nay cũng có con innova cùng đời vào xưởng em mượn hộp thay vào thì em no ngoan luôn đề mấy phát là nổ luôn

anhlong95

Tài xế O-H
em có ý kiến muốn góp ý bác ak ?
con của bác được điều khiển bởi ecu boobin như bác đã nói 1,2 có điên 3,4 không có điện và kt bobin và thay mới bobin thì vẫn vậy đúng không ak vay bác kt giúp em xem dây của bác có bị đứt hay chập mát ở đâu không ak
thứ 2 bác kt cho em xem cảm biến của bác có vấn đề gì không
và bác thử cho em cái ecu mới vào xem có như vậy nữa không ạ ?
em nghi là cái của bác lỗi ecu rồi bác ak
bác bảo xe bác khởi động được là 200v/p đúng không ak bác kt cho em caiw em thụt thò bác ak

phongphu

Tài xế O-H
em cũng đang nhận một e innova bệnh như thế này. đề không nổ. mà nó nổ 1 cái là bể bô. rồi lại không nổ. em đo áp xăng, đo được 2kg. em thay bơm xăng lên được 3kg. tháo bobin cho đánh lửa bên ngoài có lửa. đề vẫn không nổ. mượn 4 boobin và 4 buri khác gắn vào. đề cũng không nổ. e sợ nghẹt bô. cho tháo cổ bô. đề cũng không nổ. dùng treastrem đọc lỗi không thấy lỗi gì. nhờ các bác tư vấn giúp với. áp suất cuối kỳ nén như sau: máy 1 là 13, máy 2 là 7, máy 3 là 12, máy 4 là 7. mà như vậy cũng đủ nổ rồi phải ko.

lexuan

Tài xế O-H
Kính các cụ.Theo biểu hiện triệu chứng như trên anh em mô tả.muốn biết chính xác cảm biến trục cơ cà trục cam tốt hay không ngoài việc làm thuần túy anh em đo giá trị điện trở,đo thông mạch dây dẫn về ECM,anh em lên dùng máy đo xác định xung từ hai tín hiệu này về hộp có bất thường không là chính xác nhất.Thứ hai là về hộp anh em kiểm tra dây mát của hộp đầy đủ vì theo em được biết mát của hộp có mát nguồn hộp,mát phụ tải riêng,nếu ok rồi mói nghĩ đến hộp ốm .em chém vậy thôi ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên