Innova ga cầm chừng 1500v/p va thay đổi ga liên tục.

phandikhanh
Bình luận: 10Lượt xem: 2,836

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
bác nên kiểm tra sơ bộ lọc xăng,kim phun,buzi và họng ga.sau đó reset lại là xong. để kiểm tra nguyên nhân phát sinh ra bệnh ,sau khi xe đã nổ bình thường,bác để nổ garangti rồi ra rút giắc của họng ga ra,đảm bảo sẽ lại có bênh tương tự.chúc bác thành công

rua_kaka

Tài xế O-H
Thông thuờng xe bình thuờng khi vệ sinh họng ga (buớm ga điện tử) thì nổ máy vòng tua cao, nhưng không cao quá như cụ thuờng 1k2-1k5, cụ nên kiểm tra lại cảm biến buớm ga, cảm biến lưu luợng, truớc tiên reset lại buớm ga đi đã

phaocoi

Tài xế O-H
Thông thuờng xe bình thuờng khi vệ sinh họng ga (buớm ga điện tử) thì nổ máy vòng tua cao, nhưng không cao quá như cụ thuờng 1k2-1k5, cụ nên kiểm tra lại cảm biến buớm ga, cảm biến lưu luợng, truớc tiên reset lại buớm ga đi đã
Thử tháo cạc bình để tầm 2ph lắp lại coi với họng điện thì khi tháo vệ sinh song cần reset lại cho cái họng này!

benkyo

Tài xế O-H
bác tháo ra vệ sinh, lắp vào mà không xóa lỗi, bị hiện tượng như vậy là đúng rồi, cụ cắm máy vào xóa lỗi thế là xong, hoặc tháo cọc ra khoảng 2 phút rùi lắp lại là ok

phandikhanh

Tài xế O-H
xe no khog dieu cu ah. cam may va khong co loi. nen tien hanh ve sinh loc xang, hong ga, loc gio, kim phun, bugi. xong may no ok nhung con ga thi hoi lon luc nao cung tren 1500v\p cu ah. luc chua ve sinh thi binh thuong ah

bungati2012

Tài xế O-H
cụ làm xog chưa ,em nghĩ xong rồi nhỉ
dòng này em vệ sinh con nào cũng vòng tua cao
chỉ cần tháo cọc bình
giữ ga cao khoảng 3000v trong 5 phut
chạy khoảng 20km
trong mấy cahs đó kkieeurr gì cũng hết bệnh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên