Inova không khóa được bằng nút bấm trên chìa khóa thông minh

thichthaoraxem
Bình luận: 53Lượt xem: 25,415

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
nhờ cả nhà giúp đỡ. Xe inova , không khóa cửa được bằng nút bấm Lock trên chìa khóa,khóa bằng cách vặn chìa bên cửa lái vẫn được. Nút Unlock trên chìa khóa hoạt động bình thường. Công tắc Lock và Unlock bằng tay chỗ cụm công tắc nâng hạ kính vẫn hoạt động. Các cửa phụ vẫn hoạt động theo cửa lái..e đã tìm cụm ECU điều khiển mà ko thấy. Hỏi điện hỏi bạn e thì nó bảo hộp điều khiển chuột cửa này chung với hộp điều khiển động cơ. E muốn hỏi cách sửa. Cám ơn cả nhà

xebo

Tài xế O-H
cụ đã thử cái chìa khóa còn lại chưa.cụ thử cái kia đi,mình nghĩ nó bị cái chìa thôi bạn àh

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
nó có mỗi chìa này và 1 chìa nữa nhưng là chìa cơ thôi. E đã thay pin và ấn vẫn vẫn có sáng đèn nhỏ ở chìa. Nút ấn vẫb đàn hồi tốt

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Điều khiển lock cửa phải ở hộp thân vỏ chứ nhỉ ?cụ tìm trên diễn đàn cái shop của xe đó ,đúng đời đúng option xem nó dùng hộp gì để nhận tín hiệu.
Ấn remote vẫn thấy led nháy ,pin đủ (không phải cứ nháy là đủ ạ ) thì khả năng điều khiển không sao.
Ấn nút lock/unlock trung tâm vẫn Ok thì phần chấp hành tốt.
Cụ nên khử cài lại điều khiển và kiểm tra tín hiệu từ hộp thân vỏ ra cơ cấu chấp hành.Ngu kiến của e chỉ có vậy.

tranquynhnd

Tài xế O-H
Đây là cái bệnh thường xuyên và liên tục cuả inovan chuyên hỏng hộp body lằm tích hợp chung trong bảng cầu chì trong ấy cụ thay đi là hết

volong

Tài xế O-H
Bác mở hộp cầu chì bên trong ra .tháo hẳn ra ngoài.phía sau hộp có nap nhưa bác cắt ra bên trong có cai role bác vệ sinh các tiếp điểm của rele là ok.chuc bác thành công.

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
quả thửc e làm con này mấy hôm trước. Hôm nay e mới tìm được chỗ mà đăng chủ đề, e mừng lắm . E dùng điện thoại lại chạy Hdh windows phone nên rất khó khăn trong thao tác.máy tính ở gara thì chúng nó tranh nhau cày game

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Đây là cái bệnh thường xuyên và liên tục cuả inovan chuyên hỏng hộp body lằm tích hợp chung trong bảng cầu chì trong ấy cụ thay đi là hết
cho e hoi thay thế hết bao nhiêu. A thợ cả về nên e ko dám tháo sâu thế. Chẳng may làm sao thì e ko gánh vác được. Giá như nó đồng ý lắp bộ khiển mới thì tốt wúa. Hơn nữa tháo ra sửa phải thay rơle thì có sẵn rơle đó ko. Nó mấy chân. E hẹn tết lên e làm

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
E đang học khóa đào tạo của Tân Phát. Mai tới chuyên đề cài khiển cửa. Học xong e về e giải quyết con kia. Xong e thông báo cho các cụ

venza279

Tài xế O-H
nhờ cả nhà giúp đỡ. Xe inova , không khóa cửa được bằng nút bấm Lock trên chìa khóa,khóa bằng cách vặn chìa bên cửa lái vẫn được. Nút Unlock trên chìa khóa hoạt động bình thường. Công tắc Lock và Unlock bằng tay chỗ cụm công tắc nâng hạ kính vẫn hoạt động. Các cửa phụ vẫn hoạt động theo cửa lái..e đã tìm cụm ECU điều khiển mà ko thấy. Hỏi điện hỏi bạn e thì nó bảo hộp điều khiển chuột cửa này chung với hộp điều khiển động cơ. E muốn hỏi cách sửa. Cám ơn cả nhà
Các công tắc cơ dk bình thường => ecu body không hỏng( dk khóa cửa là ECU body hay còn gọi làn hộp cầu chì thân xe nằm dưới chân người lái ), => kiểm tra lại chìa khóa =>Kiêm tra lại tất cả các cửa đảm bảo đóng chặt kể cả cửa hậu => kiểm tra lại bộ thu phát ( cái này ít hỏng lắm, Bộ thu phát tín hiệu chìa khóa nằm ở hông sau bên trái )

thuyha_hy

Tài xế O-H
cụ kiểm tra tất cả các cửa dã đóng hết chưa. dòng này nếu 1 cửa nào mà chưa đóng hết thì chỉ khiển mở được mà k đóng đ

nvminh

Tài xế O-H
thưa cụ venza279 cho em hỏi tý là cái Bộ thu phát tín hiệu chìa khóa nằm ở hông sau bên trái là như thế nào ạ em chưa được rỏ mong cụ giúp đở

MyPower

Tài xế O-H
Dòng INNOVA cửa đóng không hết bấm khóa nó báo còi. Đơn giản là bật đèn trần Door đóng cửa xem có tất không?
Em này bác thay thử cho em hộp thu tín hiệu khóa cửa. Em nhớ không nhầm thì nó nằm ở sau ốp nhựa hông sau trái.

phalaidat

Tài xế O-H
In no va thường bị triệu chứng như vậy ,Đây là vị trí sảy ra hư hỏng cụ nhé

inova 2.jpg

inova 4.jpg

inova 5.jpg

Truongvt3

Tài xế O-H
Cụ phalaidat cho em hỏi chút,
Cái cụm này nó nằm dưới chân ghế phụ ạ.
Tìm được rồi thì kiểm tra và sửa như nào ạ.
Cụ cho thêm chút chi tiết nhé
Cám ơn cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên