isuzu đạp côn vào máy nghe êm hơn

tranhungkm
Bình luận: 25Lượt xem: 2,531

giangvodinh

Tài xế O-H
Mấy bác nghĩ ren nói ổ bi T.nếu bị Ổ bi T thì đạp côn phải kêu chứ đằng này đạp côn êm thì loại trừ. Ổ bi T ra.Lá côn dỏm thay lá côn xịn zô là hết ah.

nguyenvuongbkhn

Tài xế O-H
tình hình là có con isusu đời 2011 gì đấy.khi nổ garnty thì máy có tiếng gõ nghe ko dc êm .khi đạp côn vào thì tiếng máy êm hơn hẳn.khách bảo mới thay lá côn bàn ép nhưng ko thay bi te nên nói nghi bite em thì chuẩn đoán là lá côn.các cụ ai gặp trường hợp trên tư vấn em với ạ.
Bài này lâu lâu r mà cụ chủ không nói lại lý do chính là lỗi gì nhỉ? Để ae còn rút kinh nghiệm :D

cadenza

Tài xế O-H
tình hình là có con isusu đời 2011 gì đấy.khi nổ garnty thì máy có tiếng gõ nghe ko dc êm .khi đạp côn vào thì tiếng máy êm hơn hẳn.khách bảo mới thay lá côn bàn ép nhưng ko thay bi te nên nói nghi bite em thì chuẩn đoán là lá côn.các cụ ai gặp trường hợp trên tư vấn em với ạ.
Bệnh này là kêu ở bạc đạn đầu ắc cơ. Không cần sửa chữa gì cả, thay mới bạc đạn chính hãng cũng chẵn được bao lâu lại kêu. Để vậy xài hoài cũng chẵn sao. Gần như tất cả các xe tải nhỏ 2,5 và xe bus samco dùng động cơ 4jj1 đều bị.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên