Isuzu hilander nổi đèn 'check trans' (kiểm tra hộp số)

S
Bình luận: 12Lượt xem: 8,005

son04

Tài xế O-H
Tình hình là em đang làm 1 em Isuzu hi-lander báo đèn "Check Trans'.Buồn 1 cái là nhưng thiết bị chẩn đoán ở xưởng em đều không đọc được mã lỗi con này. Loanh quanh saech trên mạng thỳ toàn ra mấy cái lỗi nhớt hộp số và Soilenoi ( Em đã thay thế nhớt mới và kiếm tra cái Soilenoi đều ổn)
Kính mong có cụ nào đã gặp trường hợp này và khắc phục thành công giúp em với ạ!

[video=youtube;IhHwdTWoAm8]http://www.youtube.com/watch?v=IhHwdTWoAm8[/video]

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
E đã viết lại có dấu giúp cụ!
Video Youtube của cụ cung cấp đang để quyền riêng tư!
Cụ kiếm tra lại nhé!

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Ko đọc được thì hơi khó đấy bác Sơn ạ , hiện tại hộp số đang báo lỗi mà mình ko biết lỗi đó là lỗi gì đi làm mò thì căng ,bác thử kt con cảm biến đầu ra đầu vào xem thử nhé , hôm nọ e cũng có làm 1 con cũng báo lỗi check trans , bị chuột cắn dây cảm biến đầu vào , nhưng máy e đọc được nên tìm ra cũng dễ dàng

son04

Tài xế O-H
Ko đọc được thì hơi khó đấy bác Sơn ạ , hiện tại hộp số đang báo lỗi mà mình ko biết lỗi đó là lỗi gì đi làm mò thì căng ,bác thử kt con cảm biến đầu ra đầu vào xem thử nhé , hôm nọ e cũng có làm 1 con cũng báo lỗi check trans , bị chuột cắn dây cảm biến đầu vào , nhưng máy e đọc được nên tìm ra cũng dễ dàng
Bác Phong dùng máy Scan nào đọc được con này chỉ em với,em cũng kt mấy cái cb như bác nói nhưng không thấy bị đứt dây điện,còn nếu không đọc lỗi được chắc em cung đành giao phó cho mấy bác trong ISUZU thôi:2:

vuphong2424

Bằng lái Hạng B1
Hiện tại e test 2 máy đều được mà bác 1 là G-scan , 2 là X431 TOP ạ , e thử rồi đều đọc được ra lỗi ạ , mỗi tội 2 máy này thì ko được sâu , duy nhất chỉ đọc lỗi xóa lỗi thôi ạ

Shinshinogi

Tài xế O-H
Tình hình là em đang làm 1 em Isuzu hi-lander báo đèn "Check Trans'.Buồn 1 cái là nhưng thiết bị chẩn đoán ở xưởng em đều không đọc được mã lỗi con này. Loanh quanh saech trên mạng thỳ toàn ra mấy cái lỗi nhớt hộp số và Soilenoi ( Em đã thay thế nhớt mới và kiếm tra cái Soilenoi đều ổn)
Kính mong có cụ nào đã gặp trường hợp này và khắc phục thành công giúp em với ạ!

[video=youtube;IhHwdTWoAm8]http://www.youtube.com/watch?v=IhHwdTWoAm8[/video]

Cụ sơn ở đâu vậy có ở Hà nội không, em ở 59 Xuân La cụ gần chỗ em thì alo em test hộ cụ!
ĐT; 0946237666

garagethiennhan

Tài xế O-H
Ðề: Isuzu hilander nổi đèn 'check trans' (kiểm tra hộp số)

Bác đọc lỗi ko bác có thể gium tay. giắc chuẩn đoán 16 chân bác nối tắc chân 11 và chân 4 bác đọc mã lỗi chớp nháy tren đèn chectran mỗi lỗi đc báo 2 lần. chúc bác thành công.

bmw9009

Tài xế O-H
chào các bác. nhà em cũng vừa đại tu động cơ xe isuzu hilander xong và cũng vướng phải vấn đề này. mong các bác giúp đỡ.
tình hình là trong quá trình đại tu động cơ thì e có hạ hộp số xuống. thay dầu hộp số. và khi lắp lên lại thì xe bị báo đèn check trans. em cắm máy gscan2 vào thì không đọc được. em đấu tắt chân 4 và chân 11 của giắc chẩn đoán thì đèn báo ( chớp.chớp...chớp ) (21).
xe vẫn chạy bình thường. khi chạy lên tốc độ cao khoảng 90km/h và vòng tua máy đạt 2700rpm đèn báo check trans tắt. khi nhả ga ra chạy về tốc độ thấp thì nó lại báo.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên