Kawasaki 85zv bị chậm, yếu.

T
Bình luận: 10Lượt xem: 1,008

TuanThai

Tài xế O-H
Bẩm các cụ cháu đang sửa con xúc lật kawasaki 85zv máy bị chậm yếu. E đo áp bơm số kim đồng hồ dao động từ 12-15 kg. Áp suất vào biến mô ga nhỏ khoảng 2.5kg. Ga to áp lên đk 4.5 kg. Em tháo kiểm tra bơm số vẫn thấy đẹp, biến mô ko nứt, ko ăn lệch, giong phớt làm kín vẫn đẹp, các bộ số lá thép lá ma sát vẫn bt, ko mòn nhiều. Thay dầu số mới làm đk mấy hôm lại bị cháy đen dẫn đến dy chuyển yếu.

manhcotto

Tài xế O-H
Áp suất như vậy chưa đạt bác TuanThai nhé, bình thường galanty đạt 10-16kg/cm2, vòng tua theo máy cực đại 20÷23kg/cm2, khi bắt đầu di chuyển tức vào số nhìn kim đồng hồ áp suất giảm sau đó trở lại bình thường theo em như vậy bác nhé!

Chắc của bác giống em này rồi

Vutrieuxmct

Tài xế O-H
Bẩm các cụ cháu đang sửa con xúc lật kawasaki 85zv máy bị chậm yếu. E đo áp bơm số kim đồng hồ dao động từ 12-15 kg. Áp suất vào biến mô ga nhỏ khoảng 2.5kg. Ga to áp lên đk 4.5 kg. Em tháo kiểm tra bơm số vẫn thấy đẹp, biến mô ko nứt, ko ăn lệch, giong phớt làm kín vẫn đẹp, các bộ số lá thép lá ma sát vẫn bt, ko mòn nhiều. Thay dầu số mới làm đk mấy hôm lại bị cháy đen dẫn đến dy chuyển yếu.
áp số vậy là thấp cụ ơi chạy bị xoa côn và cháy đen là đúng rồi . áp côn phải đạt 15-18kg trở lên mới đạt cụ ơi

TuanThai

Tài xế O-H
Để ga nhỏ mà kim đồng hồ vẫy từ 12 - 15 kg/. Ga to cũng ko lên được, cháu thử căn thêm lực lò xo cho van giảm áp mà áp xuất ko tăng được các cụ ạ.

TuanThai

Tài xế O-H
Áp suất như vậy chưa đạt bác TuanThai nhé, bình thường galanty đạt 10-16kg/cm2, vòng tua theo máy cực đại 20÷23kg/cm2, khi bắt đầu di chuyển tức vào số nhìn kim đồng hồ áp suất giảm sau đó trở lại bình thường theo em như vậy bác nhé!

Chắc của bác giống em này rồiView attachment 93304
Cháu thấy có tài liệu ghi, áp suất của van số khoảng 15 +- 2kg. Ko biết có đúng ko?

nhokboy157

Tài xế O-H

Chắc của bác giống em này rồiView attachment 93304
Bác có tài liệu ko cho e xin với

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên