Keo tự vá

W
Bình luận: 12Lượt xem: 1,901

Wanner

Tài xế O-H
Hôm nay vưa được thầy dạy về cái bánh xe oto mình,loại ko ruột có thể tự vá nhờ đổ 1 lớp keo bên trong. Em tự nghĩ đến con xe máy mình ko biết có lớp keo đổ vô ruột ko?Search trên google thì thấy có bác ở Q1 nghĩ đến cái vụ này và đã làm thành công (theo báo nói vậy),cũng lướt qua vài 4rum có nhắc vụ nay.Thiết nghĩ cái này hay ho vậy sao ko có ai phát triển,ưu điểm thì rõ ràng rồi đó,còn cái nhược điểm chỗ nao mà nó ko ngóc đàu lên dc,các bác có kinh nghiệm chém cho e vài fat mở mang đầu óc :D

winner

Tài xế O-H
cái loại keo này bác Trần Dân Tiến thợ sửa xe đã phát minh ra rồi
Khi keo được bơm trực tiếp vào trong ruột xe, nó sẽ bị áp suất trong ruột đẩy ra. Gặp không khí, keo khô nhanh và bít được lỗ thủng một cách nhanh chóng. Trung bình, một bình keo tự vá có trọng lượng 200g khi được bơm vào ruột xe sẽ giúp bảo vệ ruột xe và bánh xe trong vòng 10 ngày. Sau đó, bánh xe có thể cán thêm khoảng 10 cây đinh nữa mà không cần vá hoặc thay ruột mới.

Wanner

Tài xế O-H
thì e cũng được đọc thông tin như bác,cái em hỏi là trên thực tế sao ko thấy ngta xài,fai chăng nó có hại j mà ko được phát triên.Như bác nói ruột và bánh được bao vệ 10 ngày,còn sau đó vứt thay bánh mới a????:7:

winner

Tài xế O-H
thì e cũng được đọc thông tin như bác,cái em hỏi là trên thực tế sao ko thấy ngta xài,fai chăng nó có hại j mà ko được phát triên.Như bác nói ruột và bánh được bao vệ 10 ngày,còn sau đó vứt thay bánh mới a????:7:
cái keo tự vá này ở ngoài củng có người xài rồi mà !

chubactrinh

Tài xế O-H
Đúng là trên thị trường nước ngoài có sản phẩm đó à, mình mới tìm hiểu sản phẩm keo Ride-on của mỹ đưa vào trong lốp xe không gây ăn mòn La Zăng, và nó giúp tăng tuổi thọ của lốp lên tới 20-30% nữa đó, sản phẩm chỉ cần bơm một lần cho hết tuổi thọ của lốp à, không những có chức năng tự vá mà còn có chức năng cân bằng động ở tốc độ cao nữa à.

daica1982

Bán Chuyên
Đúng là trên thị trường nước ngoài có sản phẩm đó à, mình mới tìm hiểu sản phẩm keo Ride-on của mỹ đưa vào trong lốp xe không gây ăn mòn La Zăng, và nó giúp tăng tuổi thọ của lốp lên tới 20-30% nữa đó, sản phẩm chỉ cần bơm một lần cho hết tuổi thọ của lốp à, không những có chức năng tự vá mà còn có chức năng cân bằng động ở tốc độ cao nữa à.

Keo bán ở đâu vậy bác.Em toàn dùng hàng TRung Q nghe nói hại vành lắm,thank bac

KingLove

♫ O-H ~ Quality Service.
Hôm nay vưa được thầy dạy về cái bánh xe oto mình,loại ko ruột có thể tự vá nhờ đổ 1 lớp keo bên trong. Em tự nghĩ đến con xe máy mình ko biết có lớp keo đổ vô ruột ko?Search trên google thì thấy có bác ở Q1 nghĩ đến cái vụ này và đã làm thành công (theo báo nói vậy),cũng lướt qua vài 4rum có nhắc vụ nay.Thiết nghĩ cái này hay ho vậy sao ko có ai phát triển,ưu điểm thì rõ ràng rồi đó,còn cái nhược điểm chỗ nao mà nó ko ngóc đàu lên dc,các bác có kinh nghiệm chém cho e vài fat mở mang đầu óc :D
Của cụ đây ạ .Nhược điểm này thực tế hẳn hoi cụ nhé.
http://www.oto-hui.com/diendan/f501/chu-y-khong-nen-su-dung-keo-tu-va-174122.html

Msn

<font color="red">ĐỘC THÂN TRƯỞNG BÀ</font>
E tham gia ý kiến xí nhé.Cái keo tự vá đó không nên dùng ,em đã từng dùng cho xe máy và minh chứng là 1 tuần sao thay vỏ xe khác.Cách tốt nhất cho vỏ xe không ruột khi bể bánh là vá ép là ok nhất.

chubactrinh

Tài xế O-H
E tham gia ý kiến xí nhé.Cái keo tự vá đó không nên dùng ,em đã từng dùng cho xe máy và minh chứng là 1 tuần sao thay vỏ xe khác.Cách tốt nhất cho vỏ xe không ruột khi bể bánh là vá ép là ok nhất.

xin cho mình có ý kiến rằng: keo ride-on bên mình vừa thử nghiệm với PCX mới nhất http://www.youtube.com/watch?v=4Lx4iRK5a1M&feature=plcp không bị khô và vón cục hay hại la zăng đâu các bác à

K

katikati

Khách
đổvkeo vào thì mau hư vàng thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên