Hãy Đóng Góp Ý Kiến Để Giúp Diễn Đàn Cải Tổ Thành Công

Canh Miếu
Bình luận: 10Lượt xem: 4,859

Canh Miếu

Gác cổng O-H
Nhân viên
Kính chào toàn thể anh em OTO HUI!

Diễn đàn OTO-HUI của chúng ta đã trải qua hơn 9 năm xây dựng và phát triển. Được biết đến là một trang Cộng đồng kỹ thuật và công nghệ ô tô lớn nhất Việt Nam.

9 năm trôi qua với biết bao thăng trầm, giá trị mà OTO- HUI đem lại là không hề nhỏ. Đến nay OTO- HUI đã kết nối được hằng trăm ngàn thành viên trên khắp cả nước, đã có hàng trăm ngàn bài viết, tài liệu, phần mềm có giá trị. OTO-HUI đã trở thành một biểu tượng tinh thần của toàn thể anh em trong ngành kỹ thuật ô tô Việt Nam.

Sắp tới, OTO HUI sẽ có những bước chuyển mình mới. Ban quản trị đang cố gắng xây dựng OTO HUI trở thành một tổ chức nghề nghiệp thực sự chất lượng và được nhà nước công nhận.

Tuy nhiên, thực trạng hiện nay trên diễn đàn của chúng ta đang quá lộn xộn và có nhiều rác cần phải loại bỏ. Dưới đây là một số bất cập của diễn đàn chúng ta hiện nay:

Một là, về phần nội dung: Hiện nay, có nhiều bài viết rất thiếu chất lượng, cụ thể: nhiều bài viết có tiêu đề không rõ ràng, nội dung không rõ ý, thiếu hình ảnh mô tả. Các bài viết về pan bệnh không có kết quả phản hồi từ chủ top sau khi đã xử lý xong, thành viên comment spam nhiều hơn là góp ý.

Hai là, về thành viên diễn đàn: Hiện nay, có nhiều thành viên vào tham gia diễn đàn nhưng chưa hiểu rõ về văn hóa diễn đàn, ứng xử chưa đúng mực. Nick thành viên thiếu hình ảnh, thông tin rõ ràng, gây khó khăn trong công tác quản lý.

Ba là, về giao diện diễn đàn: Nhiều thư mục trên diễn đàn hiện nay còn chồng chéo, chưa thân thiện, gây khó khăn cho thành viên trong quá trình hoạt động.

Xuất phát từ những bất cập đó, BQT diễn đàn mong muốn cải tổ lại diễn đàn một cách toàn diện và hướng đến tính “Tinh tế - Chuẩn mực”.

Để làm được điều đó, BQT mong muốn nhận được những sự ủng hộ và đóng góp ý kiến của toàn thể anh em để cùng nhau cải tổ và xây dựng lại diễn đàn thật Tinh tế - Chuẩn mực. BQT có đưa ra một bản khảo sát ở đường link bên dưới để khảo sát ý kiến anh em trước khi quyết định cải tổ lại toàn diện diễn đàn.

Hiện nay, BQT diễn đàn đã demo chỉnh sửa lại giao diện và sắp xếp lại nội dung ở thư mục “Danh mục chung”, anh em có thể tham khảo trước và cho ý kiến nhé.

Anh em kích vào link để làm bài khảo sát đóng góp ý kiến của mình nha.
https://docs.google.com/forms/d/e/1FAIpQLSdnAMzNAF8ESqmKwNQsJx2j1wgAXVfC383RFUi8DFa9EtTZaw/viewform

VIU

Tài xế O-H
Đã hoàn thành phiếu khảo sát. chúc cho 4rum phát triển sôi nổi lại như xưa.

Canh Miếu

Gác cổng O-H
Nhân viên
Cảm ơn các cụ đã tham gia đóng góp ý kiến xây dựng diễn đàn nha.
BQT sẽ sớm có bản tổng hợp ý kiến đóng góp và thông báo cụ thể về kế hoạch cải tổ gửi đến các cụ trong thời gian tới.
Trân trọng!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên