Khe hở Xupap xe Dream

Jaguar1995
Bình luận: 14Lượt xem: 5,046

Jaguar1995

Tài xế O-H
Chào cả nhà e là tv ms.các bác cho e hỏi con xe của e cứ đi nóng động cơ là có tiếng kêu tạch tạch ý. Đi càng nhanh thì tiếng kêu càng to.e có mở nắp đậy xupap ra xem thì chỉ xupap xả có khe hở còn xupap nạp chặt cứng lun ý ko lắc đc. Các bác chỉ giùm e vs ạ. E cảm ơn trước

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Chào cả nhà e là tv ms.các bác cho e hỏi con xe của e cứ đi nóng động cơ là có tiếng kêu tạch tạch ý. Đi càng nhanh thì tiếng kêu càng to.e có mở nắp đậy xupap ra xem thì chỉ xupap xả có khe hở còn xupap nạp chặt cứng lun ý ko lắc đc. Các bác chỉ giùm e vs ạ. E cảm ơn trước
Bác chỉnh lại khe hở đó là ổn

cuncontiti

Tài xế O-H
không bít bác có tự chỉnh được không , bác lên đem ra tiệm họ chỉnh cho . Nếu là tiếng tành tạch nhẹ thì mới là cò còn như bác mô tả càng đi nhanh càng kêu to cháu nghĩ là cam xe bác có vấn đề ạ !:)

davidmrbin

Tài xế O-H
Muốn canh xupap phải quay pitong lên hết. 2 xupap đóng lúc đó mới canh nha bạn. Bạn ko chắc thì đem ra tiệm cho thợ canh hết mấy ngàn sẵn để ý cho biết

thaicktn

Tài xế O-H
bạn phải quay trục cơ để piston lên TCT cuối kỳ nén, lúc đó 2 cò mới lỏng được. khi đó chỉnh cò lại sao cho lắc ngang được, lắc lên xuống không được là ok. nếu tiếng kêu của bạn diễn tả là do kêu dên bạn ơi.

hiepabc

Tài xế O-H
mình cũng đi dream thì mình thấy con nào cũng có tiếng của cò kêu cạch cạch...??? hay do là do đi nên độ hở của cò lớn nhỉ

thaicktn

Tài xế O-H
ko đâu bạn ơi, xe càng nóng khẽ hở càng nhỏ lại. một thời gian phải chỉnh cò là chuyện bình thường. nhưng khi nhớt mình để sử dụng lâu thì dẫn đến nhanh hư hỏng bộ phận khác. ví dụ gõ đến chẳng hạn

Jaguar1995

Tài xế O-H
bạn phải quay trục cơ để piston lên TCT cuối kỳ nén, lúc đó 2 cò mới lỏng được. khi đó chỉnh cò lại sao cho lắc ngang được, lắc lên xuống không được là ok. nếu tiếng kêu của bạn diễn tả là do kêu dên bạn ơi.
Kêu dên là sao bạn ơi. Ns rõ hơn đc ko.tại mang ra tiệm sửa rùi mà vẫn vậy à. Đi cứ nóng máy xíu là tạch tạch à.

lelong2401

Tài xế O-H
bạn phải phân biệt được đó là tiếng gì?co hay xencam nhieu truong hop do goi cam mon no cung go?bạn có chín cô cũng ko hết

Mr.Ngoc

Tài xế O-H
mòn quá rồi thì phải thay thôi, thời gian sử dụng cái nào cũng có mức của nó mà. ra thợ kiểm tra. ng ta nói thay là hết thì thay, k hết thì trả 20 % @@

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên