Khi mua sport anh em cần lưu ý 1 số vấn đề !

B
Bình luận: 3Lượt xem: 10,332

bikerviet

Tài xế O-H
khi mua sport anh em cần lưu ý 1 số vấn đề!
mình nói ra chẳng biết có thừa ko? nhưng anh em mua Sport đừng có vội, đây là bài học xương máu của mình đó! 7 chai cho 1 bài học! anh em tránh bị như mình!
1.khi mua thứ nhất là xem biền số xe xem có bị độ lại ko?
2. đừng mua xe của mấy thằng lái xe vì nó sàng đồ 110CC qua (VD: bộ số có thể 6 số nhưng ko phải của Sport mà là akyda, dàn mũ phải xem kỹ có thể bị hàn phía trong ko thấy)
3.bình xăng Zin nhìn bên phải vào có chư Made in Japan, chú ý nếu nghe tiếng máy êm mà nặng nặng có thể nó đổ nhớt 90( của xe tải) nếu thay nhớt máy khua như máy bay.
4. chú ý điện đuốc xem còn ko? VD: kèn , xi nhan, Đồng hồ xăng , nhớt, VVVV
5. xem kỹ đèn trước coi chá đèn có bị đổi ko?
6. phải xem số sườn số máy cẩn thận
7.xe 120cc giàn lữa phải có cục IC = gói Zet nằm bên phải xe trong áo xe
8. xem giấy tờ đúng với mau sơn xe ko?
9. khi nổ máy nhớ bóp nhẹ từ từ ambida xem nó có kêu cột cột ko?
sport 120CC số máy đầu là F124( 110 là E124) tránh lầm lẫn nha! số máy F124-13xxx là đời 99 trở lên anh em newbie cẩn thận số máy sport F124-128xx chỉ có đỏ đô coi chừng bị sơn lại nha!
10. chú ý từng chi tiếc như giò đạp, cần số nữa có bị luộc ko? phải chú ý thái độ người bán nữa, đừng nghe nó nói gì hết và đừng nghe nó hứa gì hết, tót nhất dắt anh em theo càng đông càng tốt để tránh bị ngu!

MinhHoang

Tài xế O-H
khi mua sport anh em cần lưu ý 1 số vấn đề!
mình nói ra chẳng biết có thừa ko? nhưng anh em mua Sport đừng có vội, đây là bài học xương máu của mình đó! 7 chai cho 1 bài học! anh em tránh bị như mình!
1.khi mua thứ nhất là xem biền số xe xem có bị độ lại ko?
2. đừng mua xe của mấy thằng lái xe vì nó sàng đồ 110CC qua (VD: bộ số có thể 6 số nhưng ko phải của Sport mà là akyda, dàn mũ phải xem kỹ có thể bị hàn phía trong ko thấy)
3.bình xăng Zin nhìn bên phải vào có chư Made in Japan, chú ý nếu nghe tiếng máy êm mà nặng nặng có thể nó đổ nhớt 90( của xe tải) nếu thay nhớt máy khua như máy bay.
4. chú ý điện đuốc xem còn ko? VD: kèn , xi nhan, Đồng hồ xăng , nhớt, VVVV
5. xem kỹ đèn trước coi chá đèn có bị đổi ko?
6. phải xem số sườn số máy cẩn thận
7.xe 120cc giàn lữa phải có cục IC = gói Zet nằm bên phải xe trong áo xe
8. xem giấy tờ đúng với mau sơn xe ko?
9. khi nổ máy nhớ bóp nhẹ từ từ ambida xem nó có kêu cột cột ko?
sport 120CC số máy đầu là F124( 110 là E124) tránh lầm lẫn nha! số máy F124-13xxx là đời 99 trở lên anh em newbie cẩn thận số máy sport F124-128xx chỉ có đỏ đô coi chừng bị sơn lại nha!
10. chú ý từng chi tiếc như giò đạp, cần số nữa có bị luộc ko? phải chú ý thái độ người bán nữa, đừng nghe nó nói gì hết và đừng nghe nó hứa gì hết, tót nhất dắt anh em theo càng đông càng tốt để tránh bị ngu!

cám ơn bạn rất nhiều,mình mê con này lắm,mà đi hỏi ai cũng nói con này khó chơi nó lắm,và tốn kém nữa,bị lừa dễ như trỡ bàn tay,bác up lên nữa về những kinh nghiệm khi chơi con này nhá

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên