Kia bongo 3 2005 thay roăng nắp dàn cò xong không nổ được máy

T
Bình luận: 15Lượt xem: 3,808

trainghe87@

Tài xế O-H
Lúc chiều thằng bạn e nó thay cái roăng nắp dàn cò bị chảy dầu thay xong máy hết nổ luôn các bác ạ.làm e và nó vật vã cả buổi chiều.e đưa máy quét thì không có lỗi gì rút đường dầu hồi thì chỉ cây kim số 2 có dầu hồi các cây còn lại không có.van áp suất báo -3.1bar đề lên 172bar.đổ ít xăng vào họng hút đề nổ hết xăng lại chết. khi nổ đươc tý đó rồi thì quét được 2 lỗi lỗi thứ nhất báo về cái van mở dầu ở bơm cao áp lỗ thứ 2 là van áp suất như e đo thì thấy không sao .các bác vào chém dùm .tiện thể cho e hỏi thêm con này là con gì vậy ạ.nó nằm gần ở chỗ lọc dầu ,e đo chả thấy thông mạch gì cả

auto22

Tài xế O-H
Ðề: Kia bongo 3 2005 thay roăng nắp dàn cò xong không nổ được máy

Mồi mà nổ thì chỉ có do đường nhiên liệu thôi , báo van mở dầu thì do bơm rồi bác ạ, áp suất mà lúc dề 172bar thì chưa đủ đẻ nổ đâu bác ít nhất phải từ 300bar trở lên thì mới nổ được.

skmico

Tài xế O-H

Bác cứ mồi xăng cho nố rồi vặn ty o đầu kim ra cho no chẩy hêt bot mau trăng đi rồi văn vao.lam tung con mot.

thinhpto

Tài xế O-H

Dòng này kim phun điện tử thì cần gì xả e hả cụ
:7:

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Lúc chiều thằng bạn e nó thay cái roăng nắp dàn cò bị chảy dầu thay xong máy hết nổ luôn các bác ạ.làm e và nó vật vã cả buổi chiều.e đưa máy quét thì không có lỗi gì rút đường dầu hồi thì chỉ cây kim số 2 có dầu hồi các cây còn lại không có.van áp suất báo -3.1bar đề lên 172bar.đổ ít xăng vào họng hút đề nổ hết xăng lại chết. khi nổ đươc tý đó rồi thì quét được 2 lỗi lỗi thứ nhất báo về cái van mở dầu ở bơm cao áp lỗ thứ 2 là van áp suất như e đo thì thấy không sao .các bác vào chém dùm .tiện thể cho e hỏi thêm con này là con gì vậy ạ.nó nằm gần ở chỗ lọc dầu ,e đo chả thấy thông mạch gì cả

Chỉ kim 2 có dầu hồi thì kẹt 3 kim còn lại rồi.Tháo kim ra vệ sinh đi đã.Đọc lại các topic về Bông để biết phương pháp xả air bách phát bách trúng nhé.=))=))=))
Nhưng áp xuất bơm như vậy thì quá thấp ,kiểm tra kim trước ,rồi sờ tới bơm vậy.

trainghe87@

Tài xế O-H

Chỉ kim 2 có dầu hồi thì kẹt 3 kim còn lại rồi.Tháo kim ra vệ sinh đi đã.Đọc lại các topic về Bông để biết phương pháp xả air bách phát bách trúng nhé.=))=))=))
Nhưng áp xuất bơm như vậy thì quá thấp ,kiểm tra kim trước ,rồi sờ tới bơm vậy.
e tìm mãi không thấy phương phác xả e đâu nhỉ.bác có nhớ mục nó như thế nào không ạ.mà bác cho e hỏi cái con trong hình là cái gì vậy? nó có tác dụng gì được không ?

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

trinhtruong86

Tài xế O-H

Hai khả năng có thể xảy ra với xe của bạn : thứ nhất là bơm cao áp , hai là vòi phun
TH1 : bạn tháo các ống tuyo dầu từ ống phân phối đến vòi phun ra , tháo giắc điện vòi phun . sau đó bạn đề cho nhiên liệu tràn ra từ giàn phân phối , để khoảng 5 phút nêu nl bị tụt xuống thì bơm cao áp co vấn đề cần tháo kiểm tra ( lưu y vì bơm đòi hỏi độ chính xác cao nên khi lắp tuyệt đối không để dính bẩn ) . nếu nl ko bị tụt bạn đi đến TH 2
TH2 bạn cần tháo vòi phun ra vệ sinh sạch sẽ bằng dầu diezen
Chúc bạn thành công !

trainghe87@

Tài xế O-H

Tình hình là e cũng không hiểu bị sao các bác ạ.nhưng cũng nhờ được sự tư vấn nó đã nổ tố rồi.hôm qua e cho xăng vào mồi ấn nhả bàn đạp ga thì nó không chịu nổ cho.hưng hôm nay chỉ ấn và giữ bàn đạp ga mà nó nổ được. như nổ garangty tại chỗ thì không sao nhưng đi đạp ga lên 30km/h thì đèn check lại báo e quét thì lúc được lỗ p1119 lúc thì p1120 lúc thì cả hai.nhưng xóa đi đứng tại chỗ đạp hết bàn đạp ga thì lại không sao.các bác chém giùm

boyhaiphong_86

Tài xế O-H

Tình hình là e cũng không hiểu bị sao các bác ạ.nhưng cũng nhờ được sự tư vấn nó đã nổ tố rồi.hôm qua e cho xăng vào mồi ấn nhả bàn đạp ga thì nó không chịu nổ cho.hưng hôm nay chỉ ấn và giữ bàn đạp ga mà nó nổ được. như nổ garangty tại chỗ thì không sao nhưng đi đạp ga lên 30km/h thì đèn check lại báo e quét thì lúc được lỗ p1119 lúc thì p1120 lúc thì cả hai.nhưng xóa đi đứng tại chỗ đạp hết bàn đạp ga thì lại không sao.các bác chém giùm

bệnh của cụ giống y như con bongo3 em mới làm gần đây rồi.nhưng con của em còn lên được 50 nó mới báo 2 cái lỗi chết tiệt ấy.nếu kích 1 bánh lên thì ga lên 100km/h nó cũng không báo đèn check. bác kiểm tra cái kim phun tốt rồi thì có lẽ cần thay bơm rồi.em cũng tư vấn khách thay bơm mà khách đang bận chưa làm được ah

chairman88

Tài xế O-H

Theo em thì bác lên lấy máy đọc lại mã kim lưu trong hộp. và lắp đúng thứ tự như thế, vì cái này khả năng cao là do lắp sai kim. bác đừng nghĩ là mình xưởng bác làm con đó nhá. vì có thể đã qua tay xưởng khác không thành mới tới tay xưởng bác:27:

docbuo2005

Tài xế O-H

Bác chủ nói là xe đến chỉ thay gioăng nắp giàn cò mà.trước khi đến chắc xe kô có lỗi này phải kô bác chủ.nếu trước khi đến xe đã bị ùi thì bác cứ theo tư vấn của các cụ mà xem xét.còn kô bác xem lại lúc tháo lắp có đụng chạm tới dây rợ gi kô.e đang học việc chưa đụng tới bọn này.bác thông cảm

vuthanhnguyenty

Tài xế O-H

KIA BONGO 3 nó đã giật e mấy hom nay nhu điện đây....tình trạng xe e vao xưỡng thì đề dai va khó nỗ....ap' luc dầu hồi ve rất nhiêu ...nên giãm áp suất.....và e đã tìm được nguyên nhân....là bi dính kim phun(béc)...đề mãi cũng không nỗ....nhưng khi tháo kim phun bi hư ra thì đề 1 phát 1 nổ ngay bac' ah! e chia se kinh nghiem....va e cũng đã tư vê sinh kim phun lai ln....nguyên nhân la do dính cái đĩa quay trong thân kim phun....e ve sinh lam nhẹ lai....đề phát nổ ngay....! ngoi nghe mấy bác cho ý kiến thêm.....

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên