Kia Bongo 3 không nổ cần giúp đỡ

R
Bình luận: 40Lượt xem: 7,137

repairer

Tài xế O-H
chiều nay nhà em có nhận 1 con bongo 3 đời 2007 vào thay gioăng giàn cò, thay xong đề không có hiện tượng nổ, em mồi xăng thì nổ nhưng hết xăng là nó lại chết, em tháo kim số 1 ra kiểm tra thấy nó ko phun nhà em lại có cái kim cũ em lắp vào thử thì nó phun sau đó em lắp vào máy để thử. lắp xong đề máy nổ nhưng rất khó nổ và nổ được thì rung giật như bỏ máy, mong các bác giúp đỡ ạ!!!

blackcoffee123

Tài xế O-H
chiều nay nhà em có nhận 1 con bongo 3 đời 2007 vào thay gioăng giàn cò, thay xong đề không có hiện tượng nổ, em mồi xăng thì nổ nhưng hết xăng là nó lại chết, em tháo kim số 1 ra kiểm tra thấy nó ko phun nhà em lại có cái kim cũ em lắp vào thử thì nó phun sau đó em lắp vào máy để thử. lắp xong đề máy nổ nhưng rất khó nổ và nổ được thì rung giật như bỏ máy, mong các bác giúp đỡ ạ!!!
mấy dòng xe này làm rất khó chịu khi bác thoát kim phun không để cẩn thận bụi vào làm tắt kim.khi đề xả e không nên cắm giắc điện vào kim phun.của bác là bị treo kim rồi mở ra vệ sinh lại bác ạ

auto22

Tài xế O-H
Bác tháo ồng dầu ra rồi lắp lại đã xả gió chưa

auto22

Tài xế O-H
em xả rùi tháo hết giắc kim rùi nới 4 đầu ti ô vào kim đề cho đến khi hết bot khí nắp vô vẫn ko đc ạ
bác xả gió vậy hơi trật bài rồi nó có bơm tay bà ốc xả gió bác không xả bác xả vậy tự đánh pan mình rồi . bây giờ bác khẳng định là đã xả hết gió rồi thì bác. kiểm tra điện béc đày đủ , áp dầu l
khi đè phải từ 32bar trở lên. nếu tất cả đều tốt . bác tháo 4 cái béc ra ma không phun thi bị kẹt béc rồi

clemoletbua

Tài xế O-H
100% là ko bịt đầu béc lúc thao ra. Mà thay jong gian cò của bongo là phải tháo kim. Con bongo em gặp kể cả 2005 cung đã là kim điện chứ chưa gặp bongo kim cơ đâu ạ. Nếu cụ chủ thớt này ko trực tiếp làm thì khó giải quyết

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên