KIA BONGO II đang nổ tự chết máy

adenzbacninh2011
Bình luận: 15Lượt xem: 1,773

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
chào các bác ,em đang làm con kia bongo III 2007 tình trạng là xe cứ nổ được một lúc là tự chết máy ,em nghĩ do phần điện ,vì khi chết máy mà không tắt hẳn khóa điện thì đề thỏa mái không nổ ,nhưng khi tắt chìa và bật on mà trên taplo hiện biểu tượng cái chìa khóa và đèn báo sấy hiện thì để cái nổ ngay ,xe hiện tại đang báo lỗi p1614 ECU softwara erro ,vậy nhờ cá bác tư vấn giúp em với ạ,em cám ơn

AuHuuLoc

Tài xế O-H
Nếu đã báo lỗi ECU Software Error thì cần mang Hộp ECU đi kiểm tra. Nó báo lỗi phần mềm trong hộp bị lỗi mà.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em đã kiểm tra rồi ạ, áp dầu khi đề tầm 150 bar ,em đã đi cả đường dầu bên ngoài để loại trừa bị e trên đường ống ,lọc dầu chủ xe mới thay
Áp này nghe có vẻ thấp. Không nhớ rõ từng xe, nhưng chưa thấy con nào thấp vậy, thường thấy đâu đó từ 250 đến 300 bar khi khởi động

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
Áp này nghe có vẻ thấp. Không nhớ rõ từng xe, nhưng chưa thấy con nào thấp vậy, thường thấy đâu đó từ 250 đến 300 bar khi khởi động
khi nổ ổn định rồi thì nó cũng đạt 250 bác ạ,e cũng để ý khi mới khởi động thì cả khi nổ và không nổ áp cũng tương đối giống nhau tầm 150 bar

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
khi nổ ổn định rồi thì nó cũng đạt 250 bác ạ,e cũng để ý khi mới khởi động thì cả khi nổ và không nổ áp cũng tương đối giống nhau tầm 150 bar
Về con số thì không nhớ rõ (nhắc lại), nhưng thông thường, áp lúc khởi động ít nhất là bằng, hoặc cao hơn lúc nổ không tải. Khi nào rảnh bác xem con khác thử, nên nhớ,khoảnh khắc đó rất ngắn bác ạ. Nhưng chốt là 150 bar là yếu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên