KIA CERATO đang chạy trên đường tự tắt máy

quanghung_qng
Bình luận: 23Lượt xem: 6,117

quanghung_qng

Tài xế O-H
Chào các bác. Em có con xe KIA CERATO đang chạy trên đường tự tắt máy kéo về gara oto cắm máy chuẩn đoán vào thì ra 2 lỗi
P0560 system voltage malfunction
Dịch tiếng việt la Sự trục trặc điện thế của cả hệ thống
P0561 system voltage unstable
Dịch tiếng việt là điện thế của cả hệ thống k ổn đinh
Kiểm tra thì dãy cầu chì điều khiển ecu nữa bên có đien nữa không
KHÔNG CÓ ĐIỆN
IGN COIL 20A . SNSR 2 ,10A . ECU2 10A . INJECTOR 10A . SNSR 1 ,15A . Bác nào gặp bệnh này rồi chém giúp e nhé.

auto22

Tài xế O-H
lúc tắt máy rồi bác thấy trên đồng hồ táp lồ có còn điện đón gì k. theo như 2 lỗi này thì bác kiểm tra lại hộp cầu chì vệ sinh sạch sẽ tồi kiểm tra lại các chân của dãy cầu chì ngồn xem có chân nào lỏng hay mô ve không .

quanghung_qng

Tài xế O-H
E vệ sinh tất cả hệ thống rồi nhưng k được . Cụ nào có sơ đo xe này cho e xin nhé
[MERGETIME="1404048687"][/MERGETIME]
Đồng hồ táp lô vẫn còn đen check các cụ nhé. Nhưng Tín hiệu điều khiển bơm xăng và kim phun k có và bobin thi lửa lúc có lúc ko

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
-Bác xem qua cái này nhé !

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
-Trường hợp này bác kiểm tra lại chân hộp cầu chì rời main relay ,cái này chạy một thời gian hay bị lỏng chân mất điện đột ngột ,có khi mất hẳn nhất là khi xe đi vào đường ổ gà ,cái hộp cầu chì này nó gài chắc không ăn khớp rồi

quanghung_qng

Tài xế O-H
E test Relay main ON
[MERGETIME="1404049155"][/MERGETIME]
Đồng hồ táp lô vẫn còn đay đủ đen báo nhe. Đề máy tua khoẻ chỉ k nổ đuoc máy thôi
[MERGETIME="1404049165"][/MERGETIME]
Đồng hồ táp lô vẫn còn đay đủ đen báo nhe. Đề máy tua khoẻ chỉ k nổ đuoc máy thôi
[MERGETIME="1404049180"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1404049192"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1404049383"][/MERGETIME]
Đồng hồ táp lô vẫn còn đay đủ đen báo nhe. Đề máy tua khoẻ chỉ k nổ đuoc máy thôi. Bác DT - ACTIVE bộ cầu chì rời e có tháo ra vệ sinh rồi mạch chắc chắn lắm bác
[MERGETIME="1404049413"][/MERGETIME]
Đồng hồ táp lô vẫn còn đay đủ đen báo nhe. Đề máy tua khoẻ chỉ k nổ đuoc máy thôi. Bác DT - ACTIVE bộ cầu chì rời e có tháo ra vệ sinh rồi mạch chắc chắn lắm bác
[MERGETIME="1404049423"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1404049437"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1404049464"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1404049516"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1404049526"][/MERGETIME]

quanghung_qng

Tài xế O-H
DTC-ACTIVE em nghi benh no nam o day. cam on bac
[MERGETIME="1404051084"][/MERGETIME]
bac DTC-ACTIVE CHO E XIN SO DO MACH CUA BO CAU CHI ROI
[MERGETIME="1404051091"][/MERGETIME]
bac DTC-ACTIVE CHO E XIN SO DO MACH CUA BO CAU CHI ROI

xuandieu.cule

Tài xế O-H

[MERGETIME="1404054030"][/MERGETIME]
Các cầu chì SNSR 1, SNSR 2, INJ đều lấy nguồn từ engine control relay. Bạn kiểm tra qua mạch này nhé.
[MERGETIME="1404054044"][/MERGETIME]
Các cầu chì SNSR 1, SNSR 2, INJ đều lấy nguồn từ engine control relay. Bạn kiểm tra qua mạch này nhé.
[MERGETIME="1404054061"][/MERGETIME]

phamhong

Tài xế O-H
Cụ hỏi chủ xe xem xe mới rửa máy phải ko.nếu thế cụ nên tháo em ECU ra xem có bị nước vào không. Em bị dính mấy em laccetti cũng bị nhu vậy.

quanghung_qng

Tài xế O-H
Hôm qua e làm xong con xe ấy rồi nhé , relay main bi lỏng chân . E vệ sinh chân rồi thay relay khác là hết bệnh. CẢM ƠN MẤY BÁC ĐÃ CHÉM NHIỆT TÌNH.

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
-Đấy em đã bảo rồi cái Main ReLay đó bị ,vì em cũng đã xử em này một lần rồi bác không tin ,vậy là hết bệnh rồi mừng quá !bác nhớ đổ xăng cho em nhé !

thanhvq

Tài xế O-H
hong role chinh main role
[MERGETIME="1404226374"][/MERGETIME]
Hôm qua e làm xong con xe ấy rồi nhé , relay main bi lỏng chân . E vệ sinh chân rồi thay relay khác là hết bệnh. CẢM ƠN MẤY BÁC ĐÃ CHÉM NHIỆT TÌNH.
hung ah , con nay anh va chu lam ma
[MERGETIME="1404226396"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1404226411"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1404226511"][/MERGETIME]

vuquocdat

Tài xế O-H
e nghĩ chác là bị chập ở đâu nên mới mất nguồn chính ! bác chủ thớt cứ kiểm tra hết xem và phân vùng xem mất nguồn ở đâu rùi cấp nguồn trực tiếp xem thế nào ?
[MERGETIME="1404275757"][/MERGETIME]
chúc bác sớm tìm ra bệnh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên