Kia moning đời 2009 số tự động gắp sự cố về công tơ mét

vu mao
Bình luận: 14Lượt xem: 2,577

vu mao

Tài xế O-H
Chào các bác hôm nay em gặp con moning đời 2009 số tư động mất công tơ mét .Em đã dùng máy carman lite vào phần động cơ ,hộp số,abs ,nhưng đều không có lỗi em cho xe nen cầu nâng chạy thử thì kim đồng hồ không nhuc nhích trong khi đó vào phần ddataa thì tốc độ [khi chạy trên đường] thì cả 4 bánh và tốc độ đều giông nhau.em không biet giải quyet nhu the nào .
em rất mong được sư chia sẻ của anh em trên diễn đàn ,em cảm ơn

Check

Tài xế O-H
Ðề: Kia moning đời 2009 số tự động gắp sự cố về công tơ mét

Chào các bác hôm nay em gặp con moning đời 2009 số tư động mất công tơ mét .Em đã dùng máy carman lite vào phần động cơ ,hộp số,abs ,nhưng đều không có lỗi em cho xe nen cầu nâng chạy thử thì kim đồng hồ không nhuc nhích trong khi đó vào phần ddataa thì tốc độ [khi chạy trên đường] thì cả 4 bánh và tốc độ đều giông nhau.em không biet giải quyet nhu the nào .

Khả năng con xe của cụ bị lỗi đồng hồ là rất cao. Cụ kiểm tra thêm tiếp xúc của giắc cắm đồng hồ taplo nhé.
Chúc cụ thành công.

auto22

Tài xế O-H

Cái này nó nhận tín hiệu từ cảm biến tốc độ ở 4 bánh xe, đưa về hộp điều kiển và ECM sẽ đưa tín hiệu tốc độ xe tới đồng hồ công tơ mét. bác đo dây từ đồng hồ tới hộp mà không đứt thì do đồng hồ rồi bác . cắm máy vào currentdata vẫn đo được tốc độ thì hệ thống điều khiển vẫn ok . chỉ còn đồng hồ thôi

vu mao

Tài xế O-H

Cái này nó nhận tín hiệu từ cảm biến tốc độ ở 4 bánh xe, đưa về hộp điều kiển và ECM sẽ đưa tín hiệu tốc độ xe tới đồng hồ công tơ mét. bác đo dây từ đồng hồ tới hộp mà không đứt thì do đồng hồ rồi bác . cắm máy vào currentdata vẫn đo được tốc độ thì hệ thống điều khiển vẫn ok . chỉ còn đồng hồ thôi

hôm nay em cho nên cầu nâng lên vào số rồi chạy nhưng đồng hồ công tơ mét vẫn không chạy ,cùng lúc đó abs báo lỗi em dùng máy xóa lỗi rồi chạy ra đường thì công tơ met lại hoạt đông bình thường, nên 80 90 km/h khi về tắt máy dao xe cho khác hàng thì lại không có công tơ mét em không biet bệnh gì mong các bác giúp em

ls600hybryd

Tài xế O-H

hôm nay em cho nên cầu nâng lên vào số rồi chạy nhưng đồng hồ công tơ mét vẫn không chạy ,cùng lúc đó abs báo lỗi em dùng máy xóa lỗi rồi chạy ra đường thì công tơ met lại hoạt đông bình thường, nên 80 90 km/h khi về tắt máy dao xe cho khác hàng thì lại không có công tơ mét em không biet bệnh gì mong các bác giúp em

Cụ thể thì ABS báo lỗi gì vậy cụ đưa mã lỗi lên đây để chém tiếp nào

hung dong anh

Tài xế O-H

Mình nghĩ xe của cụ nó bị chập chờn mo ve giắc điện nào đó thôi . Cụ cứ tháo hết mấy cái giắc đưa lên ctm vệ sinh lại cho tiếp súc giữa các giắc thật tốt là được thôi .

auto22

Tài xế O-H

Xe cho lên cầu rồi cho chạy thì báo đèn ABS là binh thường, bác không cần xóa lỗi hạ xe xuống chay ra đường nhồi phay máy cái nó sẽ tự tắt đèn.

huyhungst

Tài xế O-H

cụ chủ thớt : tình hình mất vòng kim KM/h hay mất cái gì trên đồng hồ .

có máy đo xung kiểm tra đường SI xem thế nào ?
nếu có bỏ qua lỗi trên xe ( nếu ko có máy đo xung nữa thì kiếm xe y chang mà test )
nếu hỏng đồng hồ vứt lên HN mình sửa cho ( xem có kiếm được vé đi chơi 2/9 ko)

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Con này MT hay AT cụ nhỉ ?Tín hiệu lên đồng hồ nó lấy từ VSS lên chứ.Thông lên cả chân số 6 của giắc DLC.Cụ đo thông mạch từ chân số 6 của DLC lên dây tín hiệu đồng hồ xem sao.Kích mass thử lên dây số 6 xem đồng hồ có toi không.

vu mao

Tài xế O-H

cụ chủ thớt : tình hình mất vòng kim KM/h hay mất cái gì trên đồng hồ .

có máy đo xung kiểm tra đường SI xem thế nào ?
nếu có bỏ qua lỗi trên xe ( nếu ko có máy đo xung nữa thì kiếm xe y chang mà test )
nếu hỏng đồng hồ vứt lên HN mình sửa cho ( xem có kiếm được vé đi chơi 2/9 ko)
mất vong kim coongto mét bác ah.em xin cảm ơn bác và tất cả các anh em đã tư vấn cho em ,vài ngày nữa chủ xe mang xe vào kiểm tra lại có tin vui em xin thông tin lại cho tất cả các anh em

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên