kia moring hỏng lái điện.

B
Bình luận: 21Lượt xem: 3,842

banbe12c4

Tài xế O-H
các bác chém giúp em phát, tình hình hôm nay em sửa lái điện xe thay vòng bi mô tơ kêu và tháo cảm biến ra xem. khi lắp lại xe đánh lái quay vòng 1 bên không quay ngược lại được. mang xuống hãng thì bảo hỏng cụm trợ lực lái điện thay 20 củ, bác nào đã từng sửa thì giúp em phát.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
mô tơ của nó có mấy khi nó hỏng đâu.mà nó cũng chỉ là môt tơ điện,hỏng hay không biết ngay.bác tháo ra xem cả cảm biến mô men thì nghĩ nó hỏng con này rồi.tuy nhiên hư hỏng của nó thường là bên nặng bên nhẹ chứ không phải 1 bên không quay được,ị như vậy chắc chắn phần cơ không oonrkichs xe lên cầu rút cọc bình điện rồi đánh lái xem nó có ổn không hả bác

Doanphikien

Tài xế O-H
Lúc tháo 2 con eecu 24 bạn lấy gì để hãm con eecu phía trong. Nếu bạn ghì vô lăng để hãm nó thì ra đi thật rùi.nó đã bị lệch cảm biến góc quay lái.nên cứ nổ máy là tự vít lái sang 1 bên bất kỳ.nên bi giờ chỉ còn cách vặn ngược trở lại.chác là mất khá nhiều thời gian đấy

huongauto80

Tài xế O-H
trong hãng bao giờ cũng cao cụ ah .Nều cụ cần thay thế qua bên em để giá hợp lý cho bác nhé :
090 697 8811 (em Hưởng)
bên em chuyên cung cấp phụ tùng hyundai kia chính hãng.

tuanneo0811

Tài xế O-H
cụ có ở HN thì đến chỗ em, em đặt lại cảm biến là được, miễn sao cụ lắm vào đừng có đóng là em nó lại bình thường.

banbe12c4

Tài xế O-H
Lúc tháo 2 con eecu 24 bạn lấy gì để hãm con eecu phía trong. Nếu bạn ghì vô lăng để hãm nó thì ra đi thật rùi.nó đã bị lệch cảm biến góc quay lái.nên cứ nổ máy là tự vít lái sang 1 bên bất kỳ.nên bi giờ chỉ còn cách vặn ngược trở lại.chác là mất khá nhiều thời gian đấy
nó bị cảm biến góc lái, em vừa thay giờ chạy ngon
\

Doanphikien

Tài xế O-H
[ạnote="banbe12c4, post: 290474, member: 114716"]nó bị cảm biến góc lái, em vừa thay giờ chạy ngon
\[/q
Bạn có thể chia sẻ các bước khi thay cảm biến được ko.mình cũng đã hì hục 1 làn nhưng ko ra.hay là bạn thay cả cục có đoạn trục xoắn (pion) ở trong.chờ hồi âm của bạn

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên