Kia Morning 2003 khi bật máy lạnh máy giật các bác giúp ạ !

minhnhuan
Bình luận: 38Lượt xem: 6,593

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Tham gia chút,máy xăng cũng có tubo chứ.xe hiện đại hầu như trang bị hết .bạn nên tìm hiểu thêm về tubo. còn con xe đang chem thi chưa có.

Máy xăng có Turbo thì quá nhiều ,nhưng ta đa nói trên xe này mà bác.Em nghĩ không phải xe hiện đại hầu hết đều trang bị ,mà là xe thể thao hầu hết có trang bị thôi ,vì khái niệm "hiện đại" khá là vô cùng ạ.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
con này khả năng bó lốc do hệ thống lạnh nhiễm nhiều cặn bẩn là rất cao,đôi khi vì kiệt dầu máy nén nữa.
mà có khi nào là do cái dây đai của quạt và máy phát đến lúc vứt đi rùi không các cụ nhể???
Con này có dây đai cho quạt nào nhỉ?Dây đai của máy nén có thể bị trượt hoặc kêu chứ không thể gây hiện tượng này.Bó lốc hay không thì cứ tháo dây đai ra ,lấy tay quay mặt hít là biết ạ.

dungtt

Tài xế O-H
của bác đây ạ

minhduc1208

Tài xế O-H
như cụ chủ thớt nói thì hệ thống điều hòa ở đây bỏ qua vì bác ấy bảo là điều hòa vẫn mát=>hệ thống điều hòa bình thường.khi nổ máy cụ thử ga lên tốc độ cao hơn xem máy có bị rung rật hay chết máy hay không.theo em là em này bị van không tải isc rồi cụ ah.chứ bó lốc sao điều hòa mát được cái thứ 2 là nếu lốc bó cụ có thể kiểm tra bằng tay được mà.mong cụ cung cấp thêm thông tin nhé

ha_trong_anh_cnoto

Tài xế O-H
xe bác bật AC la máy rung và không chạy chậm được mà điều hòa vẫn mát theo em thi bác kiểm tra cơ cấu bù ga diêu hòa đi khi đóng tải nhưng không được bù ga nên may giật va chêt máy. chúc bác thành công

nguyenvandongck1a

Tài xế O-H
con này khả năng bó lốc do hệ thống lạnh nhiễm nhiều cặn bẩn là rất cao,đôi khi vì kiệt dầu máy nén nữa.
mà có khi nào là do cái dây đai của quạt và máy phát đến lúc vứt đi rùi không các cụ nhể???
cụ hiểu nhầm rồi bác chủ thót nói là khi bật máy lạnh có hiện tượng như chết máy nhưng máy lạnh thì vẫn hoạt động tốt cụ ạ.

vietduy234

Tài xế O-H
van ko tải bác nhé. em hoi ti . bac bật cái bị liền hay môt luc rồi bi
[MERGETIME="1406008194"][/MERGETIME]
em gợi ý nhé .bac tắt dieu hóa di. bac bật het đèn đóm ,cd tom lai bac bât hêt tải xem co giật ko. néu giật thay van ko tai di
[MERGETIME="1406008201"][/MERGETIME]
em gợi ý nhé .bac tắt dieu hóa di. bac bật het đèn đóm ,cd tom lai bac bât hêt tải xem co giật ko. néu giật thay van ko tai di

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
e cũng biết tí,e chém có gì mong các cụ rơ cao đánh khẽ hộ nhà e với ạ
các cụ chém làm e chóng hết cả mặt
cụ chủ kiểm tra lại phần bù gas xem sao/
cụ thử nổ máy gas lên tầm 1.5k v/p rùi bật điều hòa xem máy có dung nữa ko?
nếu ko dung thì ok. cụ chể thêm 1 van 1 chiều bù gá là ok ạ
chúc cụ thành công
[MERGETIME="1406009074"][/MERGETIME]
của bác đây ạ

cụ chụp cả 2 mặt bên của vành lắp dây gas,với mặt trong đối diện e xem sao

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên