KIA-morning 2008 báo lỗi P2096

DTC-ACTIVE
Bình luận: 26Lượt xem: 17,580

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cụ nhầm rồi nếu xe nào cũng đục như cụ thì toi rồi.
Trong trường hợp cụ đục con bmw hoặc mec thì cụ ăn đủ rồi vì ko chạy dc áp xuấtt khí nạp sẽ bị điều khiển sai ở xe phun xăng trực tiếp
Lượng phun cũng ko ổn
Dẫn đến tình trạng tiêu hao nhiên liệu tăng
Động cơ khi mới khởi động rung giật
Đèn check sáng đau mắt vì nhìn nó sáng mai chưa kể những xe dòng toyota
Động cơ có lỗi đèn vsc và trc cũng sáng luôn và hệ. Thống đó khônghoạt động vậy ta không thể để xe xuuất xưởng trong tình trạng lỗi như vậy
Vậy nên đục bỏ ko chấp nhận được
Phải là áp suất khí xả chứ, bác. Sao lại là khí nạp?

phongphu

Tài xế O-H
E cũng bị 1 em cũng báo lỗi vậy. E đo cảm biến oxy số 1 thì nó thay đổi rất chậm và từ 0.1v, 0.2v hà. Nhưng độc data list thì 0.4v. Con oxy số 2 0.7v. Xoá lỗi đi được vài ngày lại nỗi đèn nữa. E định thay cb oxy 1 các bác thấy sao
[MERGETIME="1409838588"][/MERGETIME]
E cũng bị 1 em cũng báo lỗi vậy. E đo cảm biến oxy số 1 thì nó thay đổi rất chậm và từ 0.1v, 0.2v hà. Nhưng độc data list thì 0.4v. Con oxy số 2 0.7v. Xoá lỗi đi được vài ngày lại nỗi đèn nữa. E định thay cb oxy 1 các bác thấy sao

tienhedh

Tài xế O-H
E chào các bác. Xe đã chữa dc chưa ạ.trc e cũng thấy 1 con bị lỗi p2096 đã thay bầu khí thải thay cả 2 con cb oxi thay bơm xăng kim phun và kiểm tra ko có rò rỉ chân không vẫn ko đưuocj .bác nào chữa dc cho e nó chưa ạ cho ae trên diễn đàn vài lời khuyên ạ e cám ơn

muonchuyennghe

Tài xế O-H
E chào các bác. Xe đã chữa dc chưa ạ.trc e cũng thấy 1 con bị lỗi p2096 đã thay bầu khí thải thay cả 2 con cb oxi thay bơm xăng kim phun và kiểm tra ko có rò rỉ chân không vẫn ko đưuocj .bác nào chữa dc cho e nó chưa ạ cho ae trên diễn đàn vài lời khuyên ạ e cám ơn
Lỗi p2096 nó là như thế nào, sao bác không nói rõ ra. Đọc data thì 2con cảm biến nó báo thế nào vậy... Các bác muốn được tư vấn thì các bác phải cho thông tin nó thật đầy đủ và rõ ràng chứ....

Boogaloo

Tài xế O-H
hóng hớt quá đi à. thay nhiều vậy chưa đúng bệnh là chưa hết à. bác xem lại data con hàng về đã chuẩn chưa

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên