kia morning cần tư vấn lổi p0509

T
Bình luận: 10Lượt xem: 2,125

namphuong007

Tài xế O-H
lỗi P0509 : Cao tín hiệu điện áp mạch điều khiển khí không tải.Cụ kiểm tra xem co bi chập mạch dây với + nguồn ko nhé.hoặc lỗi van điều khiển khí ko tải hoặc lỗi hộp khối điều khiển động cơ.(ECM)

oanhthoa

Tài xế O-H
cụ xem dây có bị đứt đoạn nào k? nổ máy xem có điện ra đến van chua. đo thử các chân rắc ấy về hộp xem có thông hay k? cuối cùng k được là bác phải thay van không tải.

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
nhờ các cụ chém giúp em mả lội này với ạ.p0509 ldle air control system circuit high.em vệ sinh hết vẫn và họng hút xóa lội xong nổ máy lại bị ngay.các cụ chém gúp em và xử lý lổi này như thế này với a.em xin cảm ơn
Nó bị lỗi mạch điện thì vệ sinh xong vẫn bị như thường bác ạ

rua_kaka

Tài xế O-H
Báo phần mạch điện thì cụ trước tiên là kiểm tra đo thông mạch và đo điện áp với hộp đi( đối chiếu với thông số tl sửa chữa)

dtdk17

Tài xế O-H
cụ kt đường dây xem thế nào.xem có chập dây với dương nguồn ko.
đo từ chân hộp đến van xem thế nào ,để loại trừ
mà xe của cụ năm bao nhiêu
động cơ 1.1 hay 1.0
em tra mã thid chỉ có p0507.ko có p0509 nhỉ

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Tìm shop manual của nó ,đo kiểm các chân cảm biến theo tài liệu và đo dây về hộp.Mã lỗi này là lỗi cảm biến hoặc bị đứt dây ,nhưng cảm biến hỏng là phần nhiều.

tranvantoi

Tài xế O-H
cam ơn các cụ đả tư vấn.mấy hôm em về que gấp nên chưa kiểm tra được.xếp hẹn khách chủ nhật quay lại kiệm tra.xe khách quen nên củng thỏa mái.hôm nào xe đền em thông báo các cụ.hôm sau ông hải ra nhìn ông lắc đầu ông hải bảo ông chuyên làm quen mec thôi.thế mới chán em

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên