KIA Morning có tiếng kêu lạ

O
Bình luận: 11Lượt xem: 2,899

dungtt

Tài xế O-H
bệnh này hơi khoai à nha. cụ kiểm tra tới ắc cùm phanh chưa, nhiều lúc bị dơ là cũng kêu cụ ạ. em chém thế thôi. đi măm cơm đã tối chém tiếp

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
xin cao kien cua cac cu ,e dang lam mot e moing 2008 thinh thoang vao soc phat tieng keu lach cach la nhu tieng go kim loai ,e da kt het cac rotuyn va bac cang cung nhu cao su va giam soc deu ok ,chi co bac thuoc lai hoi zo e da tien bac moi ,xe di chac hon nhung vao soc van co tieng cach .xin cac cu cho y kien
những tiếng keu kiểu này chỉ có người đi thực tế là rõ nhất thôi. mọi người có chém cũng chit là chém mò.em làm kiểu này mà khó quá thì 1 người lái 1 người ngồi trên khoang máy đi vào đường sóc mà váng người rồi kiêm tra thôi. nó kêu thế bác cũng kiểm tra hết roòi,chỉ là chưa phát hiện ra thôi

vungocton999

Tài xế O-H
Bệnh này thì chỉ bác giải quyết được thôi. Nhưng em vẫn chém tí cho vui cửa vui nhà
+ Rô tuyn lái, rô tuyn trụ đứng
+ Cao su cân bằng, cao su càng A
+ Giảm sóc , bát bèo, bi bát bèo, bi moay ơ
+ Ắc phanh
+Khớp chữ thập cột lái
+ Ốc nhái siết chặt lại bác nhé

mr.tung.oto

Tài xế O-H
bênh kêu thì phải nhìn tận mắt nghe tận tai thì mới có thể phán đoán được bác ạ! phán bệnh qua sự miêu tả thì khó mà chuẩn lắm .
cụ đã phát hiện ra tiếng kêu phát ra từ vùng nào không ạ ? cụ đúng tại chỗ cho 2 người 2 bên nhún xem có kêu không ah? rồi khoanh vũng xem cụ à.

autonam

Tài xế O-H
bác thử tẳng ga răng ti lên tí thử xe, hôm bửa cũng gặp 1 con huyndai cung bị tình trạng nhự vậy. tăng ga răng ti thế là hết.

khanhngoc

Tài xế O-H
Chạy qua ổ gà có tiếng kêu thì nhiều nguyên nhân lắm nên phải phân vùng ra thì mới xác định được ,còn rô tuyn,thước lái thì không phải đâu vì nó chỉ ảnh hưởng đến hệ thống lái như: chạy nhanh lắc đầu ,khi phanh tay lái có khi bạt về một phía.

anhngocnd

Tài xế O-H
xin cao kien cua cac cu ,e dang lam mot e moing 2008 thinh thoang vao soc phat tieng keu lach cach la nhu tieng go kim loai ,e da kt het cac rotuyn va bac cang cung nhu cao su va giam soc deu ok ,chi co bac thuoc lai hoi zo e da tien bac moi ,xe di chac hon nhung vao soc van co tieng cach .xin cac cu cho y kien
Giảm sóc thì bác phải tháo hẳn ra cơ. Chứ nhìn không thấy chảy dầu thì không thể nói được gì. Chúc bác mạnh khỏe.!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên