Kia Morning lỗi hộp số tự động

D
Bình luận: 38Lượt xem: 14,189

duylaw

Tài xế O-H
tình hình là nhà cháu có nhận xe kia morning số tự động...xe chạy tốc độ chừng 60km/h là đạp ga bị rồ ga mà xe không chạy...
e cắm máy test thì hiện lỗi
p0720 out put seed sensor circuit
p0705 transmisson range sensor 'a' circuit prndl...
p0753 shift solenoid 'a' electrical
p 0741 torque converter cluth circuit performance ..
bác nào đã gặp cứu e với

hunghanam

Tài xế O-H
Trời ơi bệnh nặng lắm bác à toàn lỗi to thui momen lỗi tốc độ đâu ra lỗi hệ thống vạn số bác coi thử cụm răc vào van chỗ hộp số có lỏng ko và kt cb đầu ra thế nào

echbayern021088

Tài xế O-H
Bác kiểm tra giắc điện vào hộp số,tháo công tắc dẻ quạt ra vệ sinh xem dc ko.Nhưng eem nghiêng về khả năng hỏng con cảm biến tốc độ đầu ra dẫn đến những lỗi kia.Cái lỗi cuối nó báo lỗi biến mô.Bác mà hạ số thì xem nó có bị trượt cáa ko!

anhchanghocviec

Tài xế O-H
tình hình là nhà cháu có nhận xe kia morning số tự động...xe chạy tốc độ chừng 60km/h là đạp ga bị rồ ga mà xe không chạy...
e cắm máy test thì hiện lỗi
p0720 out put seed sensor circuit
p0705 transmisson range sensor 'a' circuit prndl...
p0753 shift solenoid 'a' electrical
p 0741 torque converter cluth circuit performance ..
bác nào đã gặp cứu e với
720 trục trặc mạch cảm biến tốc độ đầu ra
705 trục trặc mạch cảm biến phạm vi hoạt động của hộp số
753 mạch điện tử mạch solenoid điều khiển sang số
741 kẹt tắc bộ biến đổi momen xoắn

duylaw

Tài xế O-H
Bác kiểm tra giắc điện vào hộp số,tháo công tắc dẻ quạt ra vệ sinh xem dc ko.Nhưng eem nghiêng về khả năng hỏng con cảm biến tốc độ đầu ra dẫn đến những lỗi kia.Cái lỗi cuối nó báo lỗi biến mô.Bác mà hạ số thì xem nó có bị trượt cáa ko!
sau khi em tháo catte ra thì hết lỗi càm biến tốc độ rồi....bị trượt gì bạn.....

duylaw

Tài xế O-H
e kiềm tra nó chết 1 con solenoi thì ảnh hưởng thế nào bác....tại xe chạy đạp ga mạnh thì số không sang...mà máy rồ...con lên ga từ từ thì không sao

Garageleanh

Tài xế O-H
Xe này mình đã gặp một lần rồi có lẻ là dầu số bị bẩn dẫn đến thiếu dầu vào bơm bạn cứ tháo các te ra sau đó gỡ bộ vẫn xuống trong đó có một lưới lọc gỡ ra vệ sinh lại đi

hunghanam

Tài xế O-H
Bạn kt lá côn còn ngon ko kt có bị cháy nồi nào ko tét xem còn lỗi gì ko cái lỗi toque coveter là rất nguy hiểm lỗi ấy thường báo cho ta thấy trường hợp ko đủ áp suất dầu dk các nồi côn có thể biến mô hoạc các ron phớt có vấn đe

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên