Kia morning thay ecu không nổ được

adenzbacninh2011
Bình luận: 14Lượt xem: 1,949

adenzbacninh2011

Tài xế O-H
em có làm một xe morning 2016 có smart key, xe bị đâm và hỏng hộp ecu ,giờ đã làm xong phần sơn gò và thay hộp ecu mới nhưng không nổ ,công việc đã làm là kiểm tra không có xăng và lửa ,vậy nhờ các bác tư vấn giúp em ạ ,và cho em hỏi dòng này thay hộp điều khiển có cần phải cài gì không ? em cám ơn.

(Ảnh mod minh họa)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em có làm một xe morning 2016 có smart key, xe bị đâm và hỏng hộp ecu ,giờ đã làm xong phần sơn gò và thay hộp ecu mới nhưng không nổ ,công việc đã làm là kiểm tra không có xăng và lửa ,vậy nhờ các bác tư vấn giúp em ạ ,và cho em hỏi dòng này thay hộp điều khiển có cần phải cài gì không ? em cám ơn
Tất nhiên là có rồi, bác

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác cho mình hỏi là xe này có smart key nên mình chỉ cần cài lại cái immo là được rồi phải không ạ? Mình chưa đụng tới xe nào có smart key cả nên không biết cái này
Phải khai báo với hộp động cơ nữa. Công việc thì vậy, nhưng quy trình của mỗi hãng sẽ khác nhau. Bác cứ làm theo hướng dẫn trên máy chẩn đoán của hãng xe đó là được

theanh_79

Tài xế O-H
Ko có xăng thì chắc chắn là ECU ko lệnh cho kim phun rồi ? Ko có lửa dĩ nhiên cũng từ ECU.Bởi nó như não bộ của bạn,não ko lệnh thì chân sao bước tay sao vung đc ? Bạn k.tra điện tới kim phun có ko ? Cả bobin đánh lửa nữa,xem khi đề dây cấp cho bobin từ ECU có tín hiệu ko ?
Xem lại các dây đi từ ECU có bị lỏng move ko

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên