Kia morning

T
Bình luận: 16Lượt xem: 1,131

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Các bác cho em hỏi chiếc xe kia morning khi máy đang nổ rút cọc âm của bình ra mà máy vẫn chạy là sao ạ ,còn khi máy đang nổ cắm cóc âm vào bình acquy thì máy lại bị tắt ạ .mong các bác chỉ giúp ạ
Còn xăng thì còn chạy thôi. Bác muốn rút cọc thì máy dừng à?

balylong

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi chiếc xe kia morning khi máy đang nổ rút cọc âm của bình ra mà máy vẫn chạy là sao ạ ,còn khi máy đang nổ cắm cóc âm vào bình acquy thì máy lại bị tắt ạ .mong các bác chỉ giúp ạ
Bác rút cọc âm ra máy vẫn nổ bình thường chứng tỏ máy phát hoạt động tốt.Còn khi lắp cọc âm vào xe tắt máy có khả năng bình làm tiêu điện. Bác xem ắc quy đó kém không và thử cái ắc quy tốt vào xem sao

vinh_nguyen

Tài xế O-H
Về cơ bản là máy phát làm việc phải kết hợp với ắc qui để ổn áp và tăng dòng khi tải tăng, khi tháo mất ắc qui thì máy phát có điện nhưng sẽ mất chức năng ổn áp. Một số thiết bị có tụ điện tầm 16V sẽ hỏng phù đít, các linh kiện bán dẫn khác, đèn đóm, đầu radio, cảm biến sẽ tèo nếu sinh nhiệt lớn. Thợ thầy kiểu này thì xe thêm nhiều hư hỏng mà không rõ nguyên nhân.
Ví dụ điển hình là xe máy tháo ắc qui rồ ga đèn pha sẽ đi liền.

Cai banh xe

Về cơ bản là máy phát làm việc phải kết hợp với ắc qui để ổn áp và tăng dòng khi tải tăng, khi tháo mất ắc qui thì máy phát có điện nhưng sẽ mất chức năng ổn áp. Một số thiết bị có tụ điện tầm 16V sẽ hỏng phù đít, các linh kiện bán dẫn khác, đèn đóm, đầu radio, cảm biến sẽ tèo nếu sinh nhiệt lớn. Thợ thầy kiểu này thì xe thêm nhiều hư hỏng mà không rõ nguyên nhân.
Ví dụ điển hình là xe máy tháo ắc qui rồ ga đèn pha sẽ đi liền.
Bác nói đúng. Nhưng, cái chính là anh em thợ nhà mình không thích học hỏi tử tế, chỉ thích học mẹo, học chiêu nên mới thế. Các bác ấy chưa nhìn thấy hộp cháy bao giờ ấy mà. Chốt lại, đó là một thao tác Ngu

Lamtrump

Tài xế O-H
Bác rút cọc âm ra máy vẫn nổ bình thường chứng tỏ máy phát hoạt động tốt.Còn khi lắp cọc âm vào xe tắt máy có khả năng bình làm tiêu điện. Bác xem ắc quy đó kém không và thử cái ắc quy tốt vào xem sao
Khi rút cọc âm ra may phát và ắc quy con điên nhung máy phát không nạp điên cho ắc quy trong khi máy chạy tiêu hao điện ắc quy khi ắc quy hết cắp cọc bình ngây sụt áp quá tải cho máy phát làm mất điện máy ngừng hoạt động theo e nghi la vậy

dienotominhkha

Tài xế O-H
Bác nói đúng. Nhưng, cái chính là anh em thợ nhà mình không thích học hỏi tử tế, chỉ thích học mẹo, học chiêu nên mới thế. Các bác ấy chưa nhìn thấy hộp cháy bao giờ ấy mà. Chốt lại, đó là một thao tác Ngu
Đấy là còn chưa tính nhiều thợ khi câu bình toàn chơi 36 vào điện 24 và 24 vào điện 12 cho nó khoẻ nữa chứ bác

Cai banh xe

Khi rút cọc âm ra may phát và ắc quy con điên nhung máy phát không nạp điên cho ắc quy trong khi máy chạy tiêu hao điện ắc quy khi ắc quy hết cắp cọc bình ngây sụt áp quá tải cho máy phát làm mất điện máy ngừng hoạt động theo e nghi la vậy
Rút cọc thì ăc quy hao kiểu gì?

lam1001

Tài xế O-H
Rút cọc thì ăc quy hao kiểu gì?
e nghĩ thế này
xe đang nổ ,tháo acquui . xe vẫn nổ vì dùng điện từ máy phát
nhưng điện từ máy phát sẽ không ổn định
nên khi cắm acqui vô lại chính là làm mất ổn định hệ thống điện đánh lửa nên xe tắt máy
không biết thế có đúng không
mời các bác chỉ giáo

vinh_nguyen

Tài xế O-H
e nghĩ thế này
nên khi cắm acqui vô lại chính là làm mất ổn định hệ thống điện đánh lửa nên xe tắt máy
mời các bác chỉ giáo
Họ đã làm ra cái mạch tiết chế, em nghĩ hay chúng ta nghĩ thì có liên quan gì. Mọi sai lầm bắt đầu từ ""Em nghĩ"".
https://news.oto-hui.com/khai-quat-ve-tiet-che-may-phat/

vinh_nguyen

Tài xế O-H
e có biết gì đâu. nói cái ngu ra cho các bác sửa
Chưa biết thì không gọi là ngu, còn ngu mà tuỏng mình khôn thì mới nguy hiểm. Thợ giỏi lành nghề cũng nhiều do họ được học bài bản, biết cẩn thận trong mọi việc. Về sau công nghệ trên xe toàn điện tử nên việc sửa xe phức tạp hơn nhiều. Việc liên quan đến điện nếu không cẩn thận sẽ bay vài chục triệu trong 1 lần chọc ngoáy.

Cai banh xe

e nghĩ thế này
mời các bác chỉ giáo
1/ Câu hỏi là "Rút cọc thì ăc quy hao kiểu gì?". Bác không trả lời lại trả lời một câu khác
2/ Sao ắc quy lắp vào lại làm mất ổn định? Bản thân bình điện sẽ cấp một nguồn ổn định cho hệ thống

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên