kia new morning. các bác đánh giá thế nào

ninhtinh
Bình luận: 12Lượt xem: 2,685

ninhtinh

Tài xế O-H
các bác đánh giá thế nào khi
trên đường đi công tác HÀ NỘI-DIỆN BIÊN ngày 8/2/2012.bác tài gặp sự cố khi điều khiển chiếc xe kia new morning.
đánh giá chiếc xe quá kém chất lượng . xe chạy mới 2 vạn đã phải thay 1 quả lốp do bị phồng chửa . khi chiếc xe gặp sự cố bác tài nói là do bị nổ lốp.em xin nói lại câu nói của tài. TÔI ĐÃ SAI LẦM KHI MUA KIA NEW MORNING. bác nào đã đi kia new morning cho xin í kiến nhé .

khoadongluc

Nothing Is Impossible
Nhân viên
ấy ấy. Cái này cũng nên bản luận chút xíu. cả tết nay em toàn lái nó không ý . Và cac3 anh em trong cộng đồng ô tô daklak cũng đã test thử và đánh giá em nó khá ngọt . Xe này mua được bao lâu thì em ko biết nhưng chạy ổn và thân chủ cugn4 nói là rất ổn!

ninhtinh

Tài xế O-H

---------- Post added at 02:31 PM ---------- Previous post was at 02:29 PM ----------

ninhtinh

Tài xế O-H
liệu có phải do lắp lốp kém chất lượng ko? sao xe trạy mơi có 2 vạn đã phải thay một quả lốp.
và tiếp đến bị nổ lốp và dẫn đến hậu quả như vậy?
có bác nào đánh giá về lốp lém đá cho anh em hiểu biết thêm với.?:7:

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Theo em chủ yếu là do cung đường và cách vận hành xe.Em tiếp xúc với Kia Morning và những trường hợp bảo hành phụ kiện Morning không phải ít.Quả thật bản EX dành cho Taxi có chất lượng tương đối thấp ,nhưng chủ yếu vẫn là ở hệ thống côn (lá côn ,bàn ép).Riêng Model 2010 trên ảnh đã up ,em nghĩ chất lượng không đến nỗi tồi.Tiếp nữa em cũng chưa nhận được phản hồi nào về vấn đề lốp trầm trọng như bác chủ xe trong ảnh phản ánh.Model này về căn bản các lỗi lớn đều không thấy xuất hiện (trợ lực lái chẳng hạn).Nhiều xe chạy đến 5 vạn lốp vẫn chưa phải thay (cái này em nghĩ là do cách vận hành của chủ xe).Nếu bác ấy lái xe để lốp bị dập ,thì kể cả chưa nổi 100km cũng có thể phải thay lốp rồi ấy chứ.
Lốp Morning là lốp Goodyear.

nguyenbinh10

Tài xế O-H
do đường xấu, lốp không đảm bảo chất lượng thôi bác à. Em đã gặp một xe acent nhập khẩu hẳn hoi cũng bị nổ lốp khi mới đi được có hơn 3000km thôi.
không thể vì nổ lốp mà đổ lỗi cho xe được bác ơi

ninhtinh

Tài xế O-H
em cũng ko nghĩ new mỏrning kem chất lượng như vậy . nhưng cũng có một số bác tài nhận sét, NEW đi ồn và thân vỏ mỏng hơn so với xe nhận khẩu. thì các bác có ý kiến gì không? nhất là hôm em gặp bác tài NEW bị đi bằng lóc nhận sét xe NEW kém chất lượng.:dl:7:

mydream_8588

Tài xế O-H
Chắc là do ce của bác là xe Việt rồi,chứ xe nhậ khẩu chắc không thế đâu.Xe Việt nhe nói là thân xe mỏng hơn và không được bền như hàng nhập khẩu.Cái này thì bác phải kiểm định lại nha."Tiền nào của đó mà"
:lx :lx :lx

mydream_8588

Tài xế O-H
Tình hình như này thì hem dám mua xe này mất.
Bác bảo lốp kém chất lượng,vậy phải làm thế nào để kiểm tra để biết được một chiếc lốp tốt vậy?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên