Kia sorento đầu đĩa bật ko lên hình

hakhanh
Bình luận: 13Lượt xem: 4,610

hakhanh

Tài xế O-H
Các cụ giúp e con bệnh này với ạ.e có con sorento vừa vào sưởng thì em kiểm tra là cho đĩa vào thì vẫn nhận đĩa và hát bình thường.nhưng màn hinh lại ko lên và hiên lên màn hinh lỗi này:DO NOT operate this unit unless vehicle is parked in a safe and legal area!.các cụ cho e hỏi bệnh này có fair cài đặt lại là được đúng không ạ.nếu cài được các cụ dạy e được ko ạ.e cảm ơn

tranquynhnd

Tài xế O-H
Ðề: Kia sorento đầu đĩa bật ko lên hình

Khả năng em nó bị mất nguồn mass từ phanh tay lên đầu đvđ cụ ạ ở một số đầu dvd theo xe có chức năng tắt hình ảnh trên màn hình để tránh cho lái xe nhìn vào màn hình khi xe đang chạy cụ kiểm tra nguồn mass từ dvd đến phanh tay nhé

hakhanh

Tài xế O-H

Ah cụ tranquynhnd ơi cho e nói thêm 1chút nư là khi e bật đĩa lên và tiếng đã phát ra loa và ko có hình.nhưng khi em nhấn nút tua bài thì lên hình và em nhấn nút đó cho đến lúc play thì màn hình lại lên bình thường.và tắt đi cho đĩa lại thì lại bị như cũ ạ.mong đươc cụ chỉ giáo thêm em cảm ơn cụ nhiều

tranquynhnd

Tài xế O-H

Khi bị hiện tượng ko lên hình em thường kiểm tra cáp màn hình và chế độ cấp mass phanh tay chứ chưa bao giờ nhấn thử nút tua cả nên kô biết nó có lên hình hay ko theo em cụ cứ kiểm tra lại nguồn mas phanh tay nếu kô được thì cụ tháo đầu mang ra thợ chuyên nghiệp hoặc phải chờ cao nhân chém vậy em dành ngồi hóng để hoc hỏi thêm

hakhanh

Tài xế O-H

Vâng em cảm ơn cụ để hôm nào khách vào em kiểm tra lại mass fanh tay xem sao

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Nếu có chế độ ngắt màn hình ,thì nó cũng lấy tín hiệu từ VSS lên.Bắt đầu chuyển bánh là nó ngắt.Chứ em chưa thấy con Sorento nào ngắt màn hình dựa vào tín hiệu phanh tay cả.
Vậy nên nếu bám vào khả năng có vấn đề về tín hiệu tự ngắt thì em nghĩ nên tìm từ tín hiệu VSS mới đúng.

Genesis__coupe

Tài xế O-H

Em thấy con sonata máy GDI 2.4 cứ chạy quá 5km/h là màn mình tắt. còn loa vẫn kêu
Nếu có chế độ ngắt màn hình ,thì nó cũng lấy tín hiệu từ VSS lên.Bắt đầu chuyển bánh là nó ngắt.Chứ em chưa thấy con Sorento nào ngắt màn hình dựa vào tín hiệu phanh tay cả.
Vậy nên nếu bám vào khả năng có vấn đề về tín hiệu tự ngắt thì em nghĩ nên tìm từ tín hiệu VSS mới đúng.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên

Em thấy con sonata máy GDI 2.4 cứ chạy quá 5km/h là màn mình tắt. còn loa vẫn kêu

Sonata thì mình đã làm đời 2008 và 2010 đều có chức năng này.GDI thì là 2012 rồi bạn nhỉ ?Con Sonata 2008 mình nhớ là cứ chuyển bánh nhẹ là nó đã tắt màn hình rồi.Chủ xe không thích ,nên mình cắt dây VSS lên DVD.Chạy thoải mái không bị ngắt nữa.

revo

Tài xế O-H

"NOT operate this unit unless vehicle is parked in a safe and legal area". Tiếng Anh ghi rõ rồi mà cụ. Chế độ tắt màn hình khi xe đang vận hành, chỉ có thể sử dụng khi xe đã đỗ và tuân thủ theo luật pháp của nước sở tại ( 1 số nước cấm xe đang vận hành mà bật chế độ màn hình).

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi

Toyota dòng altiz cũng có vài moden phải kéo phanh tay mới xem được hình. bạn xem dây cấp mát vào đầu dvd " xem cứ có chữ Barake là cáp mát vào

hakhanh

Tài xế O-H

Em cảm ơn các cụ đã chém giúp em.hôm nay em đã ngồi lần mãi thì nó cũng đã ra các cụ ạ.em cũng chẳng biết được là đi thì chế độ màn hình tự tắt hay là lấy mát của fanh tay.e cũng đã thử rồi đạp phanh tay và dừng hẳn để bật nhưng cũng ko được.sáng nay em ngồi lần vào phần cài đặt thì có các mục để đánh giấu tích,e đã bỏ từng dấu một và ra thử thì có 1 dấu tích bỏ đi thì đã được lên hình các cụ ạ.e thấy mừng quá.....hihi ah e còn ban này nữa không biết các cụ đã va chưa e muốn nói cho các bác luôn.cũng xe sorento mất điều khiển trên vô lăng và em cài tích hợp lại cho vô lăng thì e đã điền đủ vào trên màn hình,nhưng khi em nhấn ok thì máy hiện lên chữ:please press the RESET button to apply the changes.tạp dịch là ấn reset để hoàn thành ứng dụng.nhưng em ấn các kiểu trên màn hình nhưng ko được.thì hóa ra là nút reset nó chỉ bằng đầu que tăm nằm bên phải trên chỗ ra vào đĩa các cụ ạ.e đến chết thôi sao nhà thiết kế lại làm nhỏ như vậy nhỉ và lại còn là nút chìm nữa.có cụ nào chưa biết thì cẩn thận nhé.còn cụ nào biết rùi thì thông cảm cho e là đã chém hơi quá.hihi

hakhanh

Tài xế O-H

Cụ thichthaoraxem ạ đúng là e vào bỏ giấu tich có chữ barake.thế là lên cụ ạ

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi

Nút reset mấy đầu tàu như Kovan cũng làm toàn chìm như vây.các bác chú ý ấn thì phải giữ tầm 15s hãy bỏ tay ra rồi ấn nút nguồn khởi động lại.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên