Kiến thức hệ thống điện ô tô và thực tế

Namcatthinh
Bình luận: 111Lượt xem: 12,640

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
ng ta muốn chuyên điện tại sao là học từ động cơ vậy cụ cái bxe
Cái mà người ta muốn chưa phải là cái mình muốn, và cũng chưa phải là cái đúng đắn
Mà lần sau đừng viết tên ai mà lại viết tắt nhé, như thế là không tôn trọng, vài lại sai tên. (cũng có thể là bác đang nói chuyện với người khác, tôi vô duyên quá, xin lỗi nhé)

quyth

Tài xế O-H
anh làm kĩ thuật học dh ra mà không biết điện đóm ra sao thì thất bại là tất yếu.còn lâu mới sánh được với anh thợ bậc cao kinh nghiệm lâu năm (khung gầm, máy) có phải không các cụ.ngày ,nay giá trị xe hơi có tới 60-70% mà nếu là xe hybrid hay xe điện trong tương lai thì giá trị phần điện còn tăng nữa.xác định học điện là đúng đắn .tuy nhiên các cụ khuyên bắt đầu từ đông cơ cũng là cái kiến thức cần thiết cho cái điện thôi phải không ạ .các cụ nhiều xăng thì đổ cho emit động viên em nhé...

NguyenMinhBG

Tài xế O-H
Mình cũng đang là sinh viên năm cuối và cũng rất thích học điện. Học trên trường chỉ giúp mình nắm vững lý thuyết còn muốn sửa được cần đi làm ngoài và hiện tại mình cũng vừa làm ngoài vừa học trên trường. Khi bạn ra ngoài làm mới thấy làm thực tế mới học được nhiều.!

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mình cũng đang là sinh viên năm cuối và cũng rất thích học điện. Học trên trường chỉ giúp mình nắm vững lý thuyết còn muốn sửa được cần đi làm ngoài và hiện tại mình cũng vừa làm ngoài vừa học trên trường. Khi bạn ra ngoài làm mới thấy làm thực tế mới học được nhiều.!
Bác nói cứ đúng như mọi ông khác. Nói thế thì ai chả nói được, vô thưởng vô phạt. Cái nguy hiểm là ở cách nghĩ như vậy đã đốt mất mấy thế hệ thanh niên rồi. Học ngoài thực tế là nhiều vì trong trường giỏi lắm được 5 năm (chưa cần nói đến lúc học có nghiêm túc, có chuyên cần không hay chỉ để thi cho qua môn), còn ngoài thực tế chắc 30 năm, kiểu gì nó chả nhiều hơn. Như vậy, tỷ số là 30/5. Học trong trường vô cùng quan trọng

quanglongck

Tài xế O-H
trường học chỉ trang bị những kiến thức cơ bản, trường nào đầy đủ thì sau khi học xong có thể nắm cơ bản các mạch điện, còn vị trí mỗi xe, đời khác nhau cần thực tê để kiểm nghiem

quanglongck

Tài xế O-H
ví dụ thế nào là mạch điện đấu âm chờ, mạch dương chờ. mạch điện phải đi từ dương ắc quy đến đâu, cách kiểm tra như thế nào. đó là những kiến thức cơ bản ở ngoài đời ko được trang bị

hoanmy

Tài xế O-H
Truong cha co gi..khac xa thuc te qua cu a.!
Chẳng qua là các bác không chuyên cần trong học tập thôi?ai cho các bạn các kiến thức cơ bản?giáo trình trong trường các bạn đã đọc kỹ chưa?thày cô giảng bài các cụ có lắng nghe ko?về có ôn lại bài trong ngày mình dc các thày dạy ko?có nghiên cứu tài liệu ko?chắc là còn mải chơi nên ko học?nên ra ngoài thực tế ko giúp gì được là đương nhiên.đừng trách trường ko dạy mình mà hãy trách bản thân các bạn đã để lãng phí thời gian trong lúc đi học nghề

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên