Kiến thức hệ thống điện ô tô và thực tế

Namcatthinh
Bình luận: 111Lượt xem: 12,613

ngocanh_102

Tài xế O-H
Chẳng qua là các bác không chuyên cần trong học tập thôi?ai cho các bạn các kiến thức cơ bản?giáo trình trong trường các bạn đã đọc kỹ chưa?thày cô giảng bài các cụ có lắng nghe ko?về có ôn lại bài trong ngày mình dc các thày dạy ko?có nghiên cứu tài liệu ko?chắc là còn mải chơi nên ko học?nên ra ngoài thực tế ko giúp gì được là đương nhiên.đừng trách trường ko dạy mình mà hãy trách bản thân các bạn đã để lãng phí thời gian trong lúc đi học nghề

Nếu được học đúng trường tốt mà không chịu như thế thì ráng chịu đi các bạn trẻ. Chẳng có trường nào mà dạy nổi hết cả, cái gì cũng phải kết hợp trong trường và thực thế. Còn có ngành nghề nào mà dạy được trọn vẹn như ở ngoài thì không nhiều đâu. Cứ cố gắng sẽ đến lúc thấy kết quả. Không lo học tập, trau dồi kiến thức, tăng cường thực hành thì than vãn mãi thôi.

cumeobumi2712

Tài xế O-H
cá nhân em thấy hệ thống điện khá khó ạ :(( , em là sinh viên năm ba hệ cao đẳng nghề nhưng em ngán phần điện nhất :(( , mong các tiền bối cho em xin bí kíp sống sót với ạ ^^

conbohieu

Tài xế O-H
Cố gắng học tốt lí thuyết đi thớt..Nó có lộ trình của nó mà..Cứ hiểu đi..sau này làm vỡ ra nhanh mà..Mấy ông trong gara có thể làm được nhưng chưa chắc đã hiểu sâu bằng Thớt đâu.!

vietduy234

Tài xế O-H
nói chung theo nhận định của e,biết nhiều chưa chắc đã tốt,nếu k đủ lực để kham tất cả,thì thà chuyên sau về 1 thứ,nó còn dễ kiếm ăn,chứ dở dở ương ương khó nói lắm
Làm xe du lịch thì phải biết máy gầm điện chứ cụ. Nó liên quan tới nhau mà. Với lại trên xe toàn là điện. Thế bác làm máy gần không làm điện thì bác làm cái gì

vietduy234

Tài xế O-H
Cố gắng học tốt lí thuyết đi thớt..Nó có lộ trình của nó mà..Cứ hiểu đi..sau này làm vỡ ra nhanh mà..Mấy ông trong gara có thể làm được nhưng chưa chắc đã hiểu sâu bằng Thớt đâu.!
Đúng rồi cụ làm oto đừng xem nhẹ lý thuyết nó là nền tảng mà cụ. Làm mò biết khi nào mà ra. Ít nhất củng phải biết đinh luật ôm cụ nhỉ

Bachbanhbeo

Tài xế O-H
cá nhân em thấy hệ thống điện khá khó ạ :(( , em là sinh viên năm ba hệ cao đẳng nghề nhưng em ngán phần điện nhất :(( , mong các tiền bối cho em xin bí kíp sống sót với ạ ^^
Cố lên bạn ơi ! mình cũng là sinh viên như bạn,bạn dám theo nghề thì ráng cố gắng..hơn nửa chiếc xe là điện rồi công nghệ hiện đại càng ngày oto càng lấn sang điện càng nhiều.Bạn mới học điện thân xe mà than rồi đến điền khiển động cơ sao kham nổi.cũng là sinh viên như bạn thì cách của mình là...đấu-hay kiểm tra hệ thống đèn thì phải bắt đầu từ đèn chứ đừng bắt đầu từ Nguồn đó là cách của mình.điện không nhìn thấy được cho nên bạn phải tư duy,hiểu bản chất của mạch và sơ đồ mạch phải nằm trong đầu thì mới làm được.Chúc bạn thành công !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cố lên bạn ơi ! mình cũng là sinh viên như bạn,bạn dám theo nghề thì ráng cố gắng..hơn nửa chiếc xe là điện rồi công nghệ hiện đại càng ngày oto càng lấn sang điện càng nhiều.Bạn mới học điện thân xe mà than rồi đến điền khiển động cơ sao kham nổi.cũng là sinh viên như bạn thì cách của mình là...đấu-hay kiểm tra hệ thống đèn thì phải bắt đầu từ đèn chứ đừng bắt đầu từ Nguồn đó là cách của mình.điện không nhìn thấy được cho nên bạn phải tư duy,hiểu bản chất của mạch và sơ đồ mạch phải nằm trong đầu thì mới làm được.Chúc bạn thành công !
Cái này thì bác có tý nhầm lẫn. Điện thân xe mới gọi là điện xương xẩu nhé

sunt808

Tài xế O-H
điện ơi là điện
làm hoài , làm hoài
làm cho đầu óc điên đảo ,đảo điên
làm hoài thành thọ điên luôn
nói thật chứ em theo cái điện này đã hơn ba cái tết mà giời nhìn mạch thì em chỉ có mà chắp tay lạy em nó thôi các bác à,chỉ được cái thay bóng đèn là khá thôi.

ngocanh_102

Tài xế O-H
điện ơi là điện
làm hoài , làm hoài
làm cho đầu óc điên đảo ,đảo điên
làm hoài thành thọ điên luôn
nói thật chứ em theo cái điện này đã hơn ba cái tết mà giời nhìn mạch thì em chỉ có mà chắp tay lạy em nó thôi các bác à,chỉ được cái thay bóng đèn là khá thôi.

Cụ nhìn mạch trong sách hay vừa làm vừa suy nghĩ trên xe vậy ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên