Kim phun điện tử máy đào komatsu PC450-7

kekemcoidihochoi
Bình luận: 52Lượt xem: 13,224

thaoha

Moderator
Nhân tiện vụ kim điện mời các cụ ngự lãm cũng từ kim mà ra đây.mợ mới dỡ làm lại .chủ máy cũng mua kim mới của háng lắp ,chạy đc 1 tiếng thì sinh bệnh tháo ra nó như dưới

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
Nhân tiện vụ kim điện mời các cụ ngự lãm cũng từ kim mà ra đây.mợ mới dỡ làm lại .chủ máy cũng mua kim mới của háng lắp ,chạy đc 1 tiếng thì sinh bệnh tháo ra nó như dưới

quả thật cái anh kim điện này cũng sinh lắm tật quá cụ ạ , nhà cháu còn dính một em cứ thay turbo mới vào làm được thời gian ngắn lại tèo cũng là do anh kim điện bị " đái tháo đường " gây lên thưa cụ

chxm

Tài xế O-H
vâng thưa các cụ chất lượng vật tư và chất lượng nhiên liệu là vấn đề lưu ý trong trường hợp này. cơ chế thị trường làm cho người kinh doanh chỉ tính lợi nhuận, coi nhẹ vấn đề chất lượng. cánh thợ thêm tỉnh táo phần đề phòng

văn chiến_bc06

bơi ngược dòng
vâng thưa các cụ chất lượng vật tư và chất lượng nhiên liệu là vấn đề lưu ý trong trường hợp này. cơ chế thị trường làm cho người kinh doanh chỉ tính lợi nhuận, coi nhẹ vấn đề chất lượng. cánh thợ thêm tỉnh táo phần đề phòng
chưa chắc đâu cụ con người (lắp ráp)chết như thường
dân ta thường có tính tiết kiệm,đôi khi chưa chắc đã là ổn

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
chưa chắc đâu cụ con người (lắp ráp)chết như thường
dân ta thường có tính tiết kiệm,đôi khi chưa chắc đã là ổn
đúng rồi đó thưa cụ chén , nhà cháu gặp em máy này 3 lần thay kim cũng do tính tiết kiệm của thợ mà ra đấy ạ, sau khi cháu vào chủ máy bỏ thêm 3 củ nữa và cháu cho lắp lại kim cũ vẫn chạy em 2 năm rồi mà chưa hỏng thưa cụ .

thaoha

Moderator
đúng rồi đó thưa cụ chén , nhà cháu gặp em máy này 3 lần thay kim cũng do tính tiết kiệm của thợ mà ra đấy ạ, sau khi cháu vào chủ máy bỏ thêm 3 củ nữa và cháu cho lắp lại kim cũ vẫn chạy em 2 năm rồi mà chưa hỏng thưa cụ .
Chủ thớt điêu ............và rất điêu mở bát thì bẩu là mổ xẻ giúp.chốt hự thì đã giải quyết xong làm 3 củ chạy 2 năm ,cái vụ này chủ thớt phải phổ biến cho ăn em học hỏi đi

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
Chủ thớt điêu ............và rất điêu mở bát thì bẩu là mổ xẻ giúp.chốt hự thì đã giải quyết xong làm 3 củ chạy 2 năm ,cái vụ này chủ thớt phải phổ biến cho ăn em học hỏi đi
bẩm cụ , cháu nào có được 3 củ nào đâu , đấy là siền chủ máy bỏ thêm ra mua đồ chứ con này nhà cháu làm ko công cụ ạ

sangdangngoc1984

Tài xế O-H
theo ngu ý của tôi thì là do 2 cái van PSV1,PSV2, bên trong có 2 cái van hình đĩa nó bị mòn nên như thê, cái đó có thể tháo ra rà cho bóng lại, tạm thời nó cũng sẽ hết được lỗi mất áp, cách này cũng chỉ để kiểm tra thôi chứ thời gian ngắn nó vẫn bị lại, vì mất lớp mạ cứng rồi...

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
theo ngu ý của tôi thì là do 2 cái van PSV1,PSV2, bên trong có 2 cái van hình đĩa nó bị mòn nên như thê, cái đó có thể tháo ra rà cho bóng lại, tạm thời nó cũng sẽ hết được lỗi mất áp, cách này cũng chỉ để kiểm tra thôi chứ thời gian ngắn nó vẫn bị lại, vì mất lớp mạ cứng rồi...
vâng đấy cũng là một cách tốt để kiểm tra kim điện tử nhưng với pan nhà cháu đưa ra thì ko phải trường hợp này ạ

hoangjimy

Tài xế O-H
đôi dây điện của kim số 4 cho số 5. nhớ đổi cả 2 đầu nhé, nếu kim sô 4 vẫn chết thay kim hãng vào, nếu kim số 5 chết thay dây

hoangjimy

Tài xế O-H
sao phải khổ thế ??? có cái monitor panel để làm gì??? hay chủ máy tháo bán monitor panel đi để mua dây & kim rồi???
bác hiểu nhầm ý em rồi, màn hình chỉ báo lỗi thôi, nhưng em sỡ dây điện chập trờn nên khi hoạt động máy rung mới chạm mát, hoặc cuộn điện trong kim phun mới bị chạm. và chỉ bị 1 lúc thui, em gặp hoài trường hợp này rùi. em nói đổi cả 2 đầu dây từ hộp và trên đầu vào kim phun luôn. có nghĩa thứ tự nổ vẫn thế nhưng dây điện đã thay thế cho nhau để loại trừ. nếu làm điện mà chỉ xem báo lỗi màn hình thì có 1 số bệnh ko chữa được đâu

bang180791

Tài xế O-H
nhà cháu cũng vậy.mới làm lại kim phun vào bơm cao áp hết 30 củ.chạy dc 5 bữa bị lại.máy khói tiếng nổ không đều.ko báo lỗi.gọi thợ bảo hành nó kêu do xài lọc dầu đểu.nó bán cho 2 cái lọc 2tr và thay dàn kim phun khác vào.làm cũng dc 1 tuần rồi lại khói máy nổ không đều ko lỗi.
Cháu cũng chịu thua cho cái ah điện này
pc300-7 eo

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên