kinh nghiệm khi đi phỏng vấn, và những câu hỏi thường gặp?

D

dungluan88

Khách
em mới ra trường! tình hình là thấy các bác kiếm việc khó quá! với lại kiếm được việc lại còn phải đối mặt với nhà tuyển dụng! nên hôm nay em mạnh dạn mở topic này để các bác đang trong tình trạng giống em có thể trao đổi các câu hỏi và chiêu thức dụ dỗ nhà tuyển dụng nha:lx
trước tiên là câu hỏi của em:
nhà tuyển dung: " nếu như có một công ty khác gọi em đi làm với mức lương cao hơn mức lương của chúng tôi đưa ra thì em sẽ phải làm sao?"

mong các bác góp ý cho em:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx:lx

D

dungluan88

Khách
coi vậy chứ câu này cũng khó trả lời! các bác cho thêm ý kiến

subinnamkha

Tài xế O-H
bác hãy trả lời thế nầy:
" Anh sẽ đánh giá đúng năng lực của tôi sau một tháng cộng tác" Khi đó tôi sẽ đề xuất mức lương, còn bây giờ tôi cần 4tr trong tháng đầu tiên để có cơ hội thể hiện năng lực của mình,
Nếu bạn mới ra trường và có năng lực tất nhiên nhà tuyển dụng sẽ ok cho bạn thử việc trong tháng đầu, sau đó vào thám thính tình hình rồi đưa mức lương cụ thể.
chúc bác kiếm việc tốt, nếu không thì nhập hội sửa xe lang thang với tôi

thohaui

Tài xế O-H
Thế này thì toi em rồi đi phỏng vấn mà toàn hỏi những chuyện đâu đâu chả liên quan đến chuyên ngành gì cả thì em biết ăn nói thế nào đây:((. Em giao tiếp kém lắm, bảo em bắt bệnh mấy em ô tô thì em còn nói được chứ hỏi mấy câu hỏi trên thì em chịu vì trả lời thế nào cho hợp ý họ nhỉ:105:. Cái này đúng là nản thật em sắp ra trường rồi:2:

phamhuy

Tài xế O-H
Theo kinh nghiệm của em, với sinh viên mơi ra trường khi đi phỏng vấn nên đặt vấn đề học hỏi lên hàng đâu, đừng quan tâm với việc lương bỏng. Và nên tự tin rằng mình có thể trả lời 1 câu hỏi bất kì của nhà tuyển dụng. Khi nhà tuyển dụng hỏi, bạn hãy đợi 5s rồi trả lời, và trả lời 1 mạch, động tác này sẽ làm cho nhà tuyển dụng nghĩ bạn đã suy nghĩ kĩ và tự tin. Và tốt nhất là nói sự thật về bản thân mình, khoe khoang nhưng không nổ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên