Kobelco SK150 MARK III xin được tư vấn

chungsitnb
Bình luận: 25Lượt xem: 2,277

chungsitnb

Tài xế O-H
Chào tất cả anh em trên diễn đàn .em đang nhận sửa con kobelco SK150 MARK III hiện tượng bị lim tải tất cả thao tác ,máy làm chậm khói đen .áp suất ép tải tất cả thao tác đều tốt từ 300-320 kg,áp khiển 45 kg.cục điện bơm ngoài em kiểm tra lúc bật chìa khóa là 13vol ,lúc nổ máy 19vol và lúc ép tải thì trở về 0vol .cục điện bơm trong có tác dụng gì em còn chưa hiểu nhờ các cụ tư vấn

dick2311

Tài xế O-H
Chào tất cả anh em trên diễn đàn .em đang nhận sửa con kobelco 150 mak3 hiện tượng bị lim tải tất cả thao tác ,máy làm chậm khói đen .áp suất ép tải tất cả thao tác đều tốt từ 300-320 kg,áp khiển 45 kg.cục điện bơm ngoài em kiểm tra lúc bật chìa khóa là 13vol ,lúc nổ máy 19vol và lúc ép tải thì trở về 0vol .cục điện bơm trong có tác dụng gì em còn chưa hiểu nhờ các cụ tư vấn

Làm chậm mà còn lịm máy hả cụ.
Có lẽ máy yếu.

NgoHoangHa

Tài xế O-H
Chào tất cả anh em trên diễn đàn .em đang nhận sửa con kobelco 150 mak3 hiện tượng bị lim tải tất cả thao tác ,máy làm chậm khói đen .áp suất ép tải tất cả thao tác đều tốt từ 300-320 kg,áp khiển 45 kg.cục điện bơm ngoài em kiểm tra lúc bật chìa khóa là 13vol ,lúc nổ máy 19vol và lúc ép tải thì trở về 0vol .cục điện bơm trong có tác dụng gì em còn chưa hiểu nhờ các cụ tư vấn
trước tiên cụ kiểm tra phần động cơ cho khỏe lên đã như 'ktra lọc dầu và sâu dầu diezen ,lọc gió và tubô nữa

chungsitnb

Tài xế O-H
Hôm nay kiểm tra lại thấy động cơ vẫn ngon lắm .em đo hai đường phản hồi từ bybas valve về bơm thì thấy có một đường bơm ngoài ko trả về mo khi thao tac,máy làm chậm ,riêng động tác gầu chậm lịm tải .nhờ các cụ tư vấn

nhacgtk48

Tài xế O-H
cái cục psv1,psv2 này theo như hãng họ bảo thì là.
khi không tải (no load) thì hộp cấp ....mA.
khi toàn tải( full lever) thì hộp cấp ....mA.
rồi từ đó đối chiếu với giá trị chuẩn theo tài liệu của hãng xem sao.
Chủ thớt nên cho nhũng thông tin này đi ạ.

chungsitnb

Tài xế O-H
Tình hình là em đã bó tay các cụ ạ, con này nhiều thợ sửa quá ,bơm đã thay bơm mới ,tuy ô đã đấu khác đi, em đang nghi bị nhầm tuy ô nên sinh ra chậm ,cụ nào có sơ đồ thủy lực con này thì giúp em vơi nhé ,em cảm ơn nhiều

dick2311

Tài xế O-H
Cụ nên kiểm tra lại van phân phối.

Máy khỏe nhưng mà vừa chậm vừa lịm thì chỉ có 1 nguyên nhân --- Bị bóp cổ nên đuối

Xamxide

Tài xế O-H
Chào tất cả anh em trên diễn đàn .em đang nhận sửa con kobelco SK150 MARK III hiện tượng bị lim tải tất cả thao tác ,máy làm chậm khói đen .áp suất ép tải tất cả thao tác đều tốt từ 300-320 kg,áp khiển 45 kg.cục điện bơm ngoài em kiểm tra lúc bật chìa khóa là 13vol ,lúc nổ máy 19vol và lúc ép tải thì trở về 0vol .cục điện bơm trong có tác dụng gì em còn chưa hiểu nhờ các cụ tư vấn

View attachment 69073
Bỏ điện đi cụ.chỉnh về cơ như sô la xem sao.@@

dick2311

Tài xế O-H
View attachment 69142 các bác xem dùm em xem cái tô màu đỏ trên ngăn kéo là cái gì mà sao máy của em nó ko có cái .em đã vệ sinh hết rồi mà ko đc.

Cụ cứ làm lòng vòng thì đến tết cũng không xử lý xong.
Bây giờ, để cho chắc ăn thì bỏ điện đi.
Chỉnh thủy lực cho ngon đã để loại trừ rồi cắm điện vào sau.

Mà nè, cụ dựa vào điều gì mà bảo máy còn ngon, khỏe?
Bơm đang chỉnh ở mức nào?

chungsitnb

Tài xế O-H
Em đã sửa đc nó rồi các bác ạ,bệnh của em nó đúng là chỉnh bơm chưa đúng,hai con ốc hình vuông hạn chế góc nghiêng bị văn vào sâu quá nên may chậm ,em đã nới hai con đó ra và chỉnh lại balo la nó hoạt động đc.cảm ơn tất cả các bác nhé

dick2311

Tài xế O-H
Tình hình là em đã bó tay các cụ ạ, con này nhiều thợ sửa quá ,bơm đã thay bơm mới ,tuy ô đã đấu khác đi, em đang nghi bị nhầm tuy ô nên sinh ra chậm ,cụ nào có sơ đồ thủy lực con này thì giúp em vơi nhé ,em cảm ơn nhiều

Em đã sửa đc nó rồi các bác ạ,bệnh của em nó đúng là chỉnh bơm chưa đúng,hai con ốc hình vuông hạn chế góc nghiêng bị văn vào sâu quá nên may chậm ,em đã nới hai con đó ra và chỉnh lại balo la nó hoạt động đc.cảm ơn tất cả các bác nhé

Em đọc chả thấy hợp lý tẹo nào.

Nhưng vẫn hoan nghênh tinh thần phản hồi của cụ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên