Komatsu pc -6 đời ga bằng cơm

manager89
Bình luận: 28Lượt xem: 2,327

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Tiện đậy xin được cụ chỉ giáo
Cái hộp điều khiến bơm nhỏ nhỏ xinh xinh này có gì đặc biệt không ạ?
Mà sao nó ít dây như vậy?
Nhìn đơn giảm mà không hiểu?
Chụp cho cái hình, đếm cụ thể là "NÓ" có mấy dây, dây màu sắc ra sao, chứ nói chung chung như vậy khó "MỔ XẺ" lắm.
Ờ!! mà sao biết là "NÓ" điều khiển BƠM??

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Do là hộp tvc do cu oi
nó là hộp dk TVC thôi nên nó chỉ có vài dây của: cảm biến tốc độ, cảm biến áp cao...
Kỳ vậy ta, cái "HỘP" điều khiển van TVC tui thấy nó có tới mấy "CHÙM" dây đếm mỏi tay chưa hết mà??!!

PC400-PC450-6 Shop Manual (SEBM014508) 212_Page_1_Image_0001.png

Xamxide

Tài xế O-H
Kỳ vậy ta, cái "HỘP" điều khiển van TVC tui thấy nó có tới mấy "CHÙM" dây đếm mỏi tay chưa hết mà??!!

View attachment 76106
Tiện đây cụ cho e hỏi chút?
E gặp con komatsu 220-6 ,ga làm việc cả ngày thì bình thường,khi để qua đêm sáng nổ máy thì ga tự đẩy lên một lúc mới về garanti .nó bị như vậy là sao ak.
cám ơn cụ.!

hoangjimy

Tài xế O-H
Tiện đây cụ cho e hỏi chút?
E gặp con komatsu 220-6 ,ga làm việc cả ngày thì bình thường,khi để qua đêm sáng nổ máy thì ga tự đẩy lên một lúc mới về garanti .nó bị như vậy là sao ak.
cám ơn cụ.!
(
Nó chẳng sao cả, vì dòng máy này chắc bác nhập nước ngoài về ( thời tiết lạnh ) nên khi mới khởi động nó để ga cao 1 chút để làm nóng động cơ. Sau đó nó sẽ trở về garanty. Cứ để vậy sài thui, còn nếu bác thích em có thể đưa hệ thống nó về máy vùng nhiệt đới sẽ hết thui.

Xamxide

Tài xế O-H
(
Nó chẳng sao cả, vì dòng máy này chắc bác nhập nước ngoài về ( thời tiết lạnh ) nên khi mới khởi động nó để ga cao 1 chút để làm nóng động cơ. Sau đó nó sẽ trở về garanty. Cứ để vậy sài thui, còn nếu bác thích em có thể đưa hệ thống nó về máy vùng nhiệt đới sẽ hết thui.
cụ tư vấn giúp e vs.làm thế nào cho nó thích nghi ở việt nam mình.@@

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên