Komatsu Pc200-3 quay toa và gàu rất chậm, phải kết hợp thêm động tác khác mới nhanh.

H
Bình luận: 36Lượt xem: 6,368

hoannbk

Tài xế O-H
Chào diễn đàn!
Em làm cũng nhiều em -3 này rồi mà giờ đang phát bệnh với em nó đây ạ. Chả là em nó sáng ra hoặc để lâu thì nổ máy thao tác rất nhanh, cắt xích khỏe cả 2 nhưng chỉ khoảng 1 phút là em nó đừ ra, gàu, quoay toa, cắt xích yếu xìu và chậm rù. Riêng em ra Arm là ok, em kiểm tra áp điều khiển vẫn đạt 32kg/cm2. Bơm mở ra thay hết ruột mới và đánh giá cảm quan của em bơm cũng còn được.
Ngăn kéo mở ra kiểm tra còn rất đẹp, cần để không tụt ạ.
Balo em đã thay của 2 xe khác vào mà vẫn vậy.
Lúc quay toa đừ ra mà kết hợp duy nhất với chân trái thì quay rất nhanh và khỏe. Gàu vào ra chậm mà kết hợp với chân phải thì lại nhanh.
Em đang đau đầu với em này không biết nó bị gì. Mong các cụ tư vấn giúp em. Cảm ơn các cụ đã quan tâm.

hoannbk

Tài xế O-H
Bẩm các cụ em đã đảo 2 ống kích từ Ngăn kéo về balo rồi, vẫn vậy.
Áp Jetsensor lúc không tải 16, làm việc về khoảng 3.
Đổi ống bơm tổng rồi nhưng vẫn bị bên gàu và chân trái.
Các cụ chém giúp em mấy phát ạ.
Em đang nghi Tép 4 Spool của ngăn kéo bị hỏng, nhưng không hiểu nó hỏng kiểu gì ạ.

dung969

Tài xế O-H
Theo tôi máy cụ bị lọt áp rồi nhưng lọt ở đầu thì còn phải xem xét, cụ đo áp bơm tổng khi làm việc bình và khi không bình thường xem sao nhé

chipheo114

Tài xế O-H
Bẩm các cụ em đã đảo 2 ống kích từ Ngăn kéo về balo rồi, vẫn vậy.
Áp Jetsensor lúc không tải 16, làm việc về khoảng 3.
Đổi ống bơm tổng rồi nhưng vẫn bị bên gàu và chân trái.
Các cụ chém giúp em mấy phát ạ.
Em đang nghi Tép 4 Spool của ngăn kéo bị hỏng, nhưng không hiểu nó hỏng kiểu gì ạ.
cụ đổi ống pum tổng rồi cụ đã loại trừ được một em rồi.pum an toàn chuẩn,cụ thịt tiếp đến bộ valve trung tâm đi.hạ tiếp em nó xuống tes thử xem sao.chúc cụ mau thịt xong em nó.

maymoc

Tài xế O-H
cụ đổi ống pum tổng rồi cụ đã loại trừ được một em rồi.pum an toàn chuẩn,cụ thịt tiếp đến bộ valve trung tâm đi.hạ tiếp em nó xuống tes thử xem sao.chúc cụ mau thịt xong em nó.
Cu vê sinh ngănkeo di.mat hiăc tăc duongkick pum. quaysan+chân trái và gau+chânfai

hoannbk

Tài xế O-H
Kính các cụ, đường ống thì không bao giờ sai được, em thử cho nát cái ngăn kéo mà vẫn chưa ra bệnh.
Bực mình em mở bơm ra lại kiểm tra thấy đế chao bị khuyết hơi nhiều nên em mang cả đế trên dưới đi phục hồi rồi ạ, Ngày mai bắn viên đạn cuối cùng các bác ạ.
Cảm ơn các cụ đã quan tâm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên