Komatsu PC200-8 báo lỗi E15 CA428

Bettelenhe
Bình luận: 17Lượt xem: 3,272

Bettelenhe

Tài xế O-H
Chào các bác. Máy em komatsu 200-8 báo mức nước trong dầu diezen cao, mã lỗi E15 CA428 . Kiểm tra thấy đứt dây điện vào con cảm biến cắm ở đít cốc lọc dầu thô diezen. Em đặt mua con cảm biến mới ( hàng tàu ) lắp vừa nhưng vẫn báo lỗi. Thay con zin của máy khác vào thì ok ( nhà có 2 máy 200-8 ) . Vậy xin hỏi các bác do cảm biến tàu không tương thích hay khi thay hàng ngoài thì có phải cài đặt lại gì không. Cảm ơn các các

haidangdenso

Tài xế O-H
tiền nào của nấy . tham rẻ chơi đồ tầu có ngày nó còn đánh ban cả thợ vàng mắt ra nữa ấy chứ , nó báo lỗi là may roài . còn nhiều cái lỗi không báo mà máy nó ỳ ra không chạy mới đau ,

ZXCVBN132

Tài xế O-H
con công tắc này (thực ra là biến trở) nó không phải dạng on-off kiểu phao dầu. Lắp đồ tàu vào thì điện áp báo về hộp không đúng với dải thiết kế nên vẫn báo lỗi. Bình thường khi thay cảm biến không phải điều chỉnh gì cả. Nếu bác thích nghịch thì đo điện áp, điện trở lúc khi nhúng trong dầu vs khi nhúng trong nước rồi chế. Tuy nhiên e nghĩ là mệt người và không khắc phục được hoàn toàn.

Hoang37

Tài xế O-H
Con cảm biến này thay a tq đc chứ mấy con quan trọng chắc k tin tưởng a tq đc.xin lỗi anh tq vì những lúc quan trọng k tin tưởng anh

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên