Komatsu pc350-8 báo lỗi lạ E11 CA281

Thuocdoc113456
Bình luận: 17Lượt xem: 3,877

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Nhờ các cụ chỉ giáo con komatsu pc350-8 báo lỗi E11 CA281 em tìm mãi mà nó không có trong tài liệu ạ.nhờ các cụ chỉ giáo ạ

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Nhờ các cụ chỉ giáo con komatsu pc350-8 báo lỗi E11 CA281 em tìm mãi mà nó không có trong tài liệu ạ.nhờ các cụ chỉ giáo ạ

View attachment 80754
Mợ KOMATSU chán vậy đó!! Cùng là PC350-8, nhưng khác số "SƠ RI" là nhiều khi khác nhau xa lắc luôn!!
Cái lỗi đó trong SHOP của PC350-8 số "SƠ RI" từ 80001 trở về sau mới có!!!
Ờ!! mà lần sau bạn nhớ tả luôn cái triệu chứng của nó cho dễ hình dung, dễ kiếm nha.

CA281 b.png

CA281 c.png

anhhoang67537

Tài xế O-H
Mợ KOMATSU chán vậy đó!! Cùng là PC350-8, nhưng khác số "SƠ RI" là nhiều khi khác nhau xa lắc luôn!!
Ờ!! mà lần sau bạn nhớ tả luôn cái triệu chứng của nó cho dễ hình dung, dễ kiếm nha.

View attachment 80755

View attachment 80756

View attachment 80757
Cụ đúng là một cao nhân. Cảm ơn cụ

ccmhn2017

Tài xế O-H
Kom nói rất lu mờ về hiện tượng mất cân bằng này.và hướng dẫn sơ sài về cách sử lý.nhưng thực tế thì ko phải như vây.chủ thớt nên check lại,chủ yếu là hệ thống nhiên liệu,lấy các thông số rồi thông tin lại.khổ một cái là lỗi này con thì báo luôn,con thì phải rình cả ngày !!!

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Kom nói rất lu mờ về hiện tượng mất cân bằng này.và hướng dẫn sơ sài về cách sử lý.nhưng thực tế thì ko phải như vây.chủ thớt nên check lại,chủ yếu là hệ thống nhiên liệu,lấy các thông số rồi thông tin lại.khổ một cái là lỗi này con thì báo luôn,con thì phải rình cả ngày !!!
Chắc cụ rành về điều này ,xin cụ chỉ giáo ạ máy ở xa e cũng chưa có điều kiện thao tác kỹ ạ

Thuocdoc113456

Tài xế O-H

View attachment 80755

View attachment 80756

View attachment 80757

View attachment 80755

View attachment 80756

View attachment 80757
Vâng em cảm ơn cụ ạ ,em sơ xuất quá ạ .máy của em được rồi ạ nó bị kẹt vale di chuyen em đã sử lý rồi .Em chưa dõ về lỗi này mong các cụ chỉ giáo cho ạ

C5galaxy

Tài xế O-H
Nó đứt hay chập dây điện thì mới báo lỗi chứ kẹt van cơ khí như cụ nói thì sao nó nhận biết được mà báo hả cụ

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Vâng ạ ,máy lên cần chậm thao tác lì khi báo lỗi em đax vệ sinh vale thì hết báo lỗi . Mong các cụ chỉ giáo ạ
Thiệt tình là không hiểu nổi!!
"...Lên cần chậm + thao tác bị lì" mà lại đi vệ sinh van di chuyển ??? Thế mà hết bệnh thì đúng là......"PHÙ THỦY" quá cao tay ấn!!!
Còn nữa; mã lỗi E11 là mã lỗi báo cho thợ vận hành, nó cho biết là hư hỏng xảy ra ở hệ thống điện tử điều khiển động cơ.
Cuối cùng, kinh nghiệm cho thấy là tất cả các lỗi có chữ CA...đều là lỗi ở phần động cơ, không liên quan gì đến phần thủy lực hết!!!

Thuocdoc113456

Tài xế O-H
Thiệt tình là không hiểu nổi!!
"...Lên cần chậm + thao tác bị lì" mà lại đi vệ sinh van di chuyển ??? Thế mà hết bệnh thì đúng là......"PHÙ THỦY" quá cao tay ấn!!!
Còn nữa; mã lỗi E11 là mã lỗi báo cho thợ vận hành, nó cho biết là hư hỏng xảy ra ở hệ thống điện tử điều khiển động cơ.
Cuối cùng, kinh nghiệm cho thấy là tất cả các lỗi có chữ CA...đều là lỗi ở phần động cơ, không liên quan gì đến phần thủy lực hết!!!

View attachment 80795
Vâng ạ ,thế nó với khổ ạ .chắc cái bệnh này còn quay lại cụ có shop 350-8 MO cho nhà cháu xin một bản hoặc cụ cho nhà cháu tải bằng xăng ạ .cảm ơn cụ đã giúp đỡ ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên