Komatsu PC450-8 thao tác chậm và ghì tải.

T
Bình luận: 37Lượt xem: 5,153

tuantran77

Tài xế O-H
Dòng này mà chủ thớt bỏ qua không kiểm tra xem dòng điều khiển PC epc & LS epc và đồng thời check áp suất của PM xem nó có hoạt động theo VOLUM ga và TẢI THỦY LỰC có CHUẨN không nhể ???:rolleyes:
Thực lòng e dốt món điện đóm này lắm . Nhờ đứa e nó kiểm tra thì nói điện đóm chuột bọ ngon lành , hiện h chỉnh thì áp thao tác đc 370kg , làm từng thao tác riêng thì nhanh . Kết hợp vẫn chậm . Hic

Congthuong84

Tài xế O-H
Xin các tiền bối cho em được ý kiến ạ! Cái chính mà chủ bài đưa lên là: chậm và khói đen.đương nhiên mọi thứ khác đã kiểm soát được....PC-7 và-8 cùng một loại động cơ, hai đời này rất nhiều chi tiết giống nhau chiếm đến 95% còn lại bộ phận khác nhau thì ít lắm. Cách đây 3 năm trước tại hạ cũng gặp 1 pha y như này, sửa chữa hết 350 triệu mà vẫn như cũ, thời điểm đó đầu óc nổ tung thành nhiều mảnh....cuối cùng cái gì đến cũng sẽ đến.vào một đêm nằm mơ, em đã nhìn thấy một cụ già tóc trắng, bạc phơ hiện về....và cụ đã đặt ra câu hỏi là: thế đàng ấy đã kiểm soát được những bộ phận nào?tại hạ thưa lại rằng:con kiểm soát hết tất cả mọi thứ rồi mà vẫn như thế này ạ!. Cụ vuốt bộ râu dài bạc trắng cười khà khà, rồi cụ nói: đàng ấy đi mua cho tớ một đoạn ống cao su dài khoảng 3m và 2 cái đai trét thật tốt. Sau khi đi mua ống cao su về, cụ hướng dẫn tháo bỏ đường gió bên tăng áp và bên cổ hút động cơ ra, rồi dùng cái ống mới mua đó cắm trực tiếp hai đầu vào tăng áp và cổ hút, xiết chặt quai nhê. Song rồi cụ hỏi lái máy đâu? Ngồi lên ghế lái chuẩn bị lổ (nổ) máy, cụ còn nhắc lại đàng ấy bám chắc khỏi ngã lăn xuống đất.... Cụ hô to "Lổ" và cho toàn tải cao nhất. Sau khi nổ và thử máy được khoảng 15 phút thì thấy lái máy dừng lại và nhảy xuống đất nôn ồng ộc...vì máy khỏe ko khói và nhanh quá...cùng lúc đó tại hạ cũng bị hoa mắt chóng mặt, quay lại ko thấy Cụ đâu nữa và cũng tỉnh giấc luôn. Ngày hôm sau tại hạ quyêt định rơi 25 củ ra đi thay cái két gió động cơ (xịn) lắp vào và kết quả đúng như trong giấc mơ.

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
.... Cụ hô to "Lổ" và cho toàn tải cao nhất. Sau khi nổ và thử máy được khoảng 15 phút thì thấy lái máy dừng lại và nhảy xuống đất nôn ồng ộc...vì máy khỏe ko khói và nhanh quá...cùng lúc đó tại hạ cũng bị hoa mắt chóng mặt, quay lại ko thấy Cụ đâu nữa và cũng tỉnh giấc luôn.
Đề bài: hãy nói cảm xúc của em khi đọc đoạn văn trên.
Bài làm: đoạn văn tả cảnh, tả tình của bạn trên đã dẫn dắt người đọc lạc vào một cõi hư vô, đầy mộng mị, đưa ta vào thế giới của những câu chuyện cổ tích thật là hay, kết thúc có hậu.
Nhưng ấn tượng đọng lại trong em lại rất ngắn gọn, chỉ một từ duy nhất là: ".....NỔ..Ổ..Ổ.....".

Tái bút: còn cái xe HITACHI EX600-5 đang sôi đùng đùng, chưa làm xong bên kia kìa bạn.:):)

Congthuong84

Tài xế O-H
Bài làm: đoạn văn tả cảnh, tả tình của bạn trên đã dẫn dắt người đọc lạc vào một cõi hư vô, đầy mộng mị, đưa ta vào thế giới của những câu chuyện cổ tích thật là hay, kết thúc có hậu.
Nhưng ấn tượng đọng lại trong em lại rất ngắn gọn, chỉ một từ duy nhất là: ".....NỔ..Ổ..Ổ.....".

Tái bút: còn cái xe HITACHI EX600-5 đang sôi đùng đùng, chưa làm xong bên kia kìa bạn.:):)

View attachment 97302
Dạ! thưa thầy chính xác là em đã lỡ (nổ) bởi vì em chưa hiểu được rằng quả bom khác quả pháo ở điểm gì, xin thầy dạy bảo cho em được hiểu rõ hơn ạ!

Congthuong84

Tài xế O-H

View attachment 97302
Dạ thưa! Tiên sinh. Hitachi EX 600-5 thì em mới đến khám thui ạ! Còn thực tế là 2 tốp thợ khác đã sửa chữa bấy nhiêu những phần việc và thời gian là 3 tháng liên tục nhưng đến bây giờ vẫn chưa ổn. 2 tốp thợ này đã trả lời chủ máy là "buộc" tay rồi chứ chưa phải "bó" tay. Hai bên đã thanh lý hợp đồng. Vì vậy em thấy cũng khó khó nên muốn sờ mò.....em đăng bài lên mong muốn được học tập kiến thức và kinh nghiệm từ các bậc tiền bối, bậc thầy, bậc sư huynh, đệ.....em có chỗ nào chưa đúng chưa phải xin các bậc bề trên giơ cao đánh khẽ ạ!

tuantran77

Tài xế O-H
Xin các tiền bối cho em được ý kiến ạ! Cái chính mà chủ bài đưa lên là: chậm và khói đen.đương nhiên mọi thứ khác đã kiểm soát được....PC-7 và-8 cùng một loại động cơ, hai đời này rất nhiều chi tiết giống nhau chiếm đến 95% còn lại bộ phận khác nhau thì ít lắm. Cách đây 3 năm trước tại hạ cũng gặp 1 pha y như này, sửa chữa hết 350 triệu mà vẫn như cũ, thời điểm đó đầu óc nổ tung thành nhiều mảnh....cuối cùng cái gì đến cũng sẽ đến.vào một đêm nằm mơ, em đã nhìn thấy một cụ già tóc trắng, bạc phơ hiện về....và cụ đã đặt ra câu hỏi là: thế đàng ấy đã kiểm soát được những bộ phận nào?tại hạ thưa lại rằng:con kiểm soát hết tất cả mọi thứ rồi mà vẫn như thế này ạ!. Cụ vuốt bộ râu dài bạc trắng cười khà khà, rồi cụ nói: đàng ấy đi mua cho tớ một đoạn ống cao su dài khoảng 3m và 2 cái đai trét thật tốt. Sau khi đi mua ống cao su về, cụ hướng dẫn tháo bỏ đường gió bên tăng áp và bên cổ hút động cơ ra, rồi dùng cái ống mới mua đó cắm trực tiếp hai đầu vào tăng áp và cổ hút, xiết chặt quai nhê. Song rồi cụ hỏi lái máy đâu? Ngồi lên ghế lái chuẩn bị lổ (nổ) máy, cụ còn nhắc lại đàng ấy bám chắc khỏi ngã lăn xuống đất.... Cụ hô to "Lổ" và cho toàn tải cao nhất. Sau khi nổ và thử máy được khoảng 15 phút thì thấy lái máy dừng lại và nhảy xuống đất nôn ồng ộc...vì máy khỏe ko khói và nhanh quá...cùng lúc đó tại hạ cũng bị hoa mắt chóng mặt, quay lại ko thấy Cụ đâu nữa và cũng tỉnh giấc luôn. Ngày hôm sau tại hạ quyêt định rơi 25 củ ra đi thay cái két gió động cơ (xịn) lắp vào và kết quả đúng như trong giấc mơ.
Nhà cháu đã cho hạ động cơ cụ à . Kết quả hư hai quả pistong , toàn bộ xecmang mòn kinh luôn , bạc biên , bale mòm trơ đồng ....và còn nhiều thứ khác cần thay nữa . Xong quả động cơ nhà cháu mới tiếp tục sờ lại thuỷ lực . Còn cách của cụ nhà cháu sẽ thử 1 ngày gần nhất xem sao . Hihi . Thanks cụ nhiều

tuantran77

Tài xế O-H

View attachment 97302

Congthuong84

Tài xế O-H
Nhà cháu đã cho hạ động cơ cụ à . Kết quả hư hai quả pistong , toàn bộ xecmang mòn kinh luôn , bạc biên , bale mòm trơ đồng ....và còn nhiều thứ khác cần thay nữa . Xong quả động cơ nhà cháu mới tiếp tục sờ lại thuỷ lực . Còn cách của cụ nhà cháu sẽ thử 1 ngày gần nhất xem sao . Hihi . Thanks cụ nhiều
Vậy mà bẩu nà lát hết cả uóc....muốn kiểm tra đầu kéo chủ động ( động cơ) rất đơn giản: hơi thừa ra lỗ thở nhiều, dầu nhớt động cơ đen đặc, thiếu khí nạp, chỉnh cò bị ghì, áp kim, bơm cao áp....nếu động cơ bị hư nặng như đàng ấy kể thì lại càng rễ. Hihi chúc thành công tốt đẹp

ThuylucSaigon

Tài xế O-H
Bó tay là từ chưa diễn tả hết được ý nghĩa trong hoàn cảnh này!!!:(:eek::oops:

Động cơ "THÊ THẢM" đến như vậy mà còn cứ đi soi đèn...mò cua bắt ốc ở tận đẩu tận đâu (nào là thủy lực, bơm bọng, điện đóm v.v...)!!!

....muốn kiểm tra đầu kéo chủ động ( động cơ) rất đơn giản: hơi thừa ra lỗ thở nhiều, dầu nhớt động cơ đen đặc, thiếu khí nạp, chỉnh cò bị ghì, áp kim, bơm cao áp....nếu động cơ bị hư nặng như đàng ấy kể thì lại càng rễ. Hihi chúc thành công tốt đẹp
  1. Mắt nhìn...lỗ thở,
  2. tai nghe...tiếng động cơ khua gõ,
  3. Cảm nhận...máy yếu quá.
Là đủ hiểu rồi chứ chẳng cần đến dụng cụ đồ nghề lỉnh kỉnh nữa.

Hoanganh_tb1985

Tài xế O-H
Áp khiển hơn 30kg cụ à .
hay quá cụ giống Đang đọc truyện ấy

thanganmay

Tài xế O-H
Như thế này mà cụ còn chọc ngoáy gì về điện đóm,chuột bọ hả cụ?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên