Komatsu PW170_6 lỗi E02

tuandola
Bình luận: 28Lượt xem: 3,879

hoannbk

Tài xế O-H
nhưng nếu đang làm bình thường mà bị khói đen và mất hết thao tác và điện là do đâu hả cụ ?
mất hết thao tác chắc chắn là không có hoặc yếu áp điều khiển rồi. áp điều khiển không có thì có mấy nguyên nhân cửa em nói trên đó. thường thì cục PPC lock không mở, mà không mở do cái gì thì bác kiểm tra tiếp thôi.

CHUNG HUU

Tài xế O-H
cụ cho hỏi ké tý. con máy 160-7 đang hoạt động bình thường mỗi tội hơi chậm nhưng cứ giảm ga là bị mất hết điện ( gồm khóa cân băng và tất cả các công tắc điện khác ) chỉ mỗi bảng táp lô là còn sáng nhưng ko báo lỗi gì, động cơ ga lên khói đen xì, đề lại ko nổ mà khói cứ đen xì.. để một lúc máy nguội lại là làm bình thường. theo bác như vậy là nguyên nhân do đâu ?
Thế buổi sáng nổ máy lên có phải câu đề không cụ và công việc quan trọng nhất là cụ kiểm tra áp suất không tải khi nóng đo được bao nhiêu thì mới bốc thuốc tiếp được

tuandola

Tài xế O-H
pw 160 ok chưa

Truongvo80

Tài xế O-H
cụ cho hỏi ké tý. con máy 160-7 đang hoạt động bình thường mỗi tội hơi chậm nhưng cứ giảm ga là bị mất hết điện ( gồm khóa cân băng và tất cả các công tắc điện khác ) chỉ mỗi bảng táp lô là còn sáng nhưng ko báo lỗi gì, động cơ ga lên khói đen xì, đề lại ko nổ mà khói cứ đen xì.. để một lúc máy nguội lại là làm bình thường. theo bác như vậy là nguyên nhân do đâu ?
Lại
Chưa bác ạ. Em không hiểu về điện nên ko làm. Thấy thợ điện and thủy lực làm mấy tháng rồi mà chưa ok.
Lại cường dương đây mà. Dính áp thì đề sao dc. Còn ga nhỏ mất thao tác là do bơm lái trên hông động cơ hoặc do bộ tích áp. Nói chung nói về dòng này cũng dài dòng ra phết đấy. Bác thử lấy cle 22 hay 19 gì đó nới tyo pls trên bơm ra vài ba vòng rồi lắc lỏng và thử đề máy xem ok không

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên