Laceti 2004 cần giúp đỡ về khóa cửa

D
Bình luận: 11Lượt xem: 1,103

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Bác muốn hỏi về laceti gì và đời nhiêu ah? với CDX nó khác và với EX nó khác mà.con Ẽ thì hộp khiển cửa nằm trên góc táp lô bên phụ,loại này có hộp BCM chỗ phanh tay. còn CDX thì phức tạp hơn nhiều.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Con Ẽ này bác tìm trên góc bên phải của bảng táp lô có hộp khiển cửa trong đó.(em làm 2010 ) .hộp đó hoạt động độc lập với ECM thì phải.bác tháo hộp ra kiểm tra và vệ sinh qua bên trong thui.và rút giắc của chuột tổng bên trước lái ra xem nguyên nhân nó có nằm oqr con chuột ấy không.nếu là lỗi do hộp thì em cũng chưa biết cách sửa hộp nhưng hộ này cũng ít khi hỏng mà.và nếu muốn chế hộp khiển khác thì rất đơn giản.trên khóa của con này có nút bấm để mở cốp,nó hoạt động độc lập với tổng khiển cửa nên bác cứ chế thoải mái.em nghĩ bác cần vệ sinh hộp để kiểm tra và rút giắc của chuột cửa trước lái và công tắc khiển tay của nó ra là biết nguyên nhân thôy

dungoto10

Tài xế O-H
Thưa cụ là hôm nay con này vào xưởng em tìm như bác boy nói em thấy đúng là có 1 hộp ở góc bên phụ có 1 hộp 8 chân tên central. và một hộp ở cần số rất nhiều chân em đoán là hộp tín hiệu. em bảo khách là cứ về tuần sau đến em chế lại cho. Không biết hộp 8 chân kia là những chân gì hả cụ? Mong cụ giúp đỡ em.

boyhaiphong_86

Tài xế O-H
Hộp 8 chân đó khi bác khiển cửa nó sẽ có giơ le nhảy trong đó.đó là lookcentral. còn hộp nhiều chân dưới phanh tay đó là hộp BCM. nếu vệ sinh tất cả mà không đươc thì em thấy cũng lạ.thêm 1 cái nữa em chưa chác chắn nó có chế độ look tự động hay không.trong 8 dây đó có các dây nguồn,dây ra các cánh cửa các dây khiển bằng tiếp điểm là những dây cần thiết.bác có thể bỏ các dây khiển tự động sẽ dùng được bộ khiển cũ.nếu muốn chế hộp khác nên bỏ hộp theo xe đi và chế lấy các dây ngay giắc cắm tổng theo xe ấy.

BQHauto

Giữ xe
Không biết là cụ chế hộp kkác trưa, đừng vội chế. Cụ xem cho tôi 5 công tắc báo đóng mở cửa xem có cái nào hỏng không. Nếu 1 trong 5 cái mà bị hỏng thì đóng của vào 1 tí nó lại tự mở ra đó cụ ạ.

BQHauto

Giữ xe
Thưa các bác. Em đang muốn độ điều hòa của xe toyota inova j mà kbông biết dung dàn lạnh loại nào cho hợp lý với cái hông sau của nó. Bác nào làm rồi cho em xin cái mã dàn hoặc tên dàn vơi. Em dang ở hà nội có cho e luôn địa chỉ bán hàng nhé. Có thể cho thông tin và địa chỉ vào mail: dienotoquanghung@gmail.com. cảm ơn các bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên